SlideShare uma empresa Scribd logo
1 de 8
First Grading MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Nagagamit ang iba't ibang hulwarang ritmo sa iba't ibang palakumpasan
II. Paksang-Aralin:
Palakumpasang 2/4 at 3/4
Sanggunian: RBEC A.1
Umawit at Gumuhit 6 ph. 6-7
Kagamitan: Iskor ng awit sa tsart
"Magtanim ay di Biro" Eb 2/4 TX ph. 6 "Pobreng Alindahaw" C 3/4, TX ph. 7
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Ipaawit sa mga bata' ang "Lupang Hinirang".
2. Iwasto ang mga bahagi na dapat iwawasto.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang iskor ng mga awit no "Magtanim ay di Biro" at "Pobrt Alindahaw".
2. Ituro ang mga awit sa pamamaraanc,pagagad, at pag-usapan an; nilalaman ng awit.
3. Pabigyan ng kahulugan ang mga awit sa pamamagitan ng angkop na kilos ang awit.
4. Sabihin:
Papatayuin natin ang unang hanay habng ang mga nakaupo ay umaawit. Tingnan natin
kung maikikilos nila ng wasto ayon sa ritmo ng awit.
5. Gayundin ang gawain ng mga bata sa ibang hanay.
C. Pangwakas na Gawain:
Itanong:
1. Anong ritmo ang nadama ninyo sa "Magtanim ay di Biro"?
2. Anong ritmo ang nadama ninyo sa awit na "Pobreng Alindahaw"?
3. Ano ang palakumpasan ng bawat awit?
4. Ano ang isinasaad ng mga bilang na nasa palakumpasan? Ipaliwanag,
5. Nasiyahan ba kayo sa ating ginawa?
IV. Pagtataya:
Itanong:
1. Paano ninyo ikinilos ang ritmo ng awit?
2. Nakagawa ba kayo ng angkop na kilos ng katawan para sa mga awit?
3. Anu-ano ang mga bahagi ng katawan ang ginamit ninyo?
4. Paano ninyo binigyang kahulugan ang mga awit?
5. Nasabayan ba ninyo ang pulso ng awit?
V. Takdang Aralin:
Pag-aralan ang ritmo at kabisaduhin ang awit.
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Nagagamit ang iba't ibang hulwarang ritmo sa iba't bang palakumpasan
II. Paksang-Aralin:
Palakumpasang 4/4 at 2/2
Sanggunian: RBEC A.1
Umawit at Gumuhit ph. 9
Kagamitan: Iskor ng awit "It's a Small World", "Family"
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Magsanay sa tinig
2. Pagsanayang awtin ang "Lupang Hinirang".
3. Magbalik-awit sa "Magtanim ay di Biro" at "Pobreng Alindahaw", habang sinasabayan ng
kilos ng katawan. Tiyakin na ang kanilang ikinikilos ay ayon sa ritmo.
B. Panlinang na Gawain:
1. Sabihin:
Kahapon ay umawit at kumilos kayo ayon sa palakumpasang 2/4 at ¾. Ngayon ay
tingnan ninyo ang iskor ng awit.
2. Ituro ang awit na "Family" sa pamamaraang pagagad.
Pagkatapos ay ipaawit sa mga mag-aaralang "It's a Small World".
3. Pangkatin ang mga bata at palikhain sila ng mga angkop na kilos para sa bawat awit.
Paghandaan din ang bawat pangkat na ipaliwanag ang palakumpasan ng awit.
4. Tawagin sa harap ang bawat pangkat upang ipakita ang kanilang inihanda.
C. Pangwakas na Gawain:
Itanong:
1. Paano nagkakaiba-iba ang ritmo at palakumpasan ng mga awit?
2. Anu-ano ang pagkakaiba ng mga awit na Magtanim ay di Biro, Pobreng Alindahaw, Family
at It's a Small World?
IV. Pagtataya:
Itanong:
1. Nakagawa ba kayo ng angkop na kilos ng katawan para sa mga awit?
2. Paano ninyo nabigyang kahulugan ang mga awit?
V. Takdang Aralin:
Magdala ng tape ng mga iba't ibang tugtugin at ikikilos natin ayon sa tutugin.
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Nasasabiang katuturan ng 2/2 o c cut time
 Nabibigyang halaga ang mga nota at pahinga sa palakumpasang 2/2 o c cut time
II. Paksang-Aralin:
Palakumpasang 2/2 o c cut time
Sanggunian: RBEC I2, 2.1 ph. 90
Kagamitan: Tsart ng "Halaga ng mga Nota at Pahinga sa Palakumpasang ng 2/2 o c cut time Iskor
ng Awit: "It's a Small World"
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay sa tinig (1 minuto)
ma-ha-ha-ha (1 tono)
2. Pagbabalik-awit, "Pobreng Alindahaw".
Pakilusin at pakumpasin ang mga bata habang umaawit.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ituro ang awit na "It’s a Small WorldI", sa pagagad na pamamaraan.
2. Pag-usapan ang nilalaman ng awit.
3. Ano ang masasabininyo sa mundo?
4. Pagsanayin awitin ang awit at pakilusin ang mga bata habang umaawit.
5. Ipasuri sa mga bata ang palakumpasan at mga sukat ng awit.
C. Pangwakas na Gawain:
Itanong:
1. Ano ang palakumpasan ng awit?
2. Ilang kumpas mayroon ang bawat sukat sa palakumpasang 2/2 o c cut time?
3. Anong uri ng nota at pahinga ang tumatanggap ng isang kumpas, ng isa't kalahating kumpas
at kalahating kumpas?
IV. Pagtataya:
Itanong
1. Ano ang katuturan ng mga bilang sa palakumpasang 2/2 o c cut time?
2. Ilang bilang ang tinatanggap ng iba't ibang nota at pahinga sa bawat sukat?
V. Takdang Aralin:
Pag-aralang mabuti ang mga nota at pahinga sa palakumpasang 2/2 o c cut time.
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Nakabubuo ng hulwarang panritmoi -g ginagamitan ng iba't ibang uri ng mca nota at pahinga para
sa palakumpasang 2/2 o c cut time
II. Paksang-Aralin:
Mga Hulwarang Ritmo para sa Palakumpasang 2/2 o c cut time
Sanggunian: RBEC A 2.2 ph. 91
Umawit at Gumuhit 6 ph. 15
Kagamitan: Iskor ng Awit: "It's a Small World"
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aralan ang awiting "It's a Small World"
2. Ipalakpak ang pulso ng awit.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang piyesa ng awit.
2. Ipalakpak ang mga sumusunod:
3. Ipagbigkas ang mga titik ng bawat parirala ayon sa hulwarang panritmo nito.
4. Ituro ang himig sa pamaraang pagagad.
C. Pangwakas na Gawain:
Buuin ang mga sumusunod na hulwarang ritmo para sa palakumpasang 2/2 o c cut time?
IV. Pagtataya:
Buuin ang mga hulwarang ritmo. Isulat ang angkop na nota at pahinga.
V. Takdang Aralin:
Umisip pa at humanap ng awit na may palakumpasang 2/2 o c cut time at sumulat ng 5 hulwarang
ritmo nito.
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Naisasagawa ang palakumpasang 2/2, o c sa pamamagitan ng iba't ibang kilos ng katawan
a. katamtaman ang bills (regular na indayog ng 2/2)
b. mabilis (sa indayog ng 2/4)
II. Paksang-Aralin:
Iba't bang Kilos sa Palakumpasang 2/2 o c cut time
Sanggunian: RBEC I 2.2.3 ph.
Umawit at Gumuhit 6 ph. 9
Kagamitan: Iskor ng Awit: "It's a Small World"
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay sa tinig
2. Pag-uusap tungkol sa regular na indayog ng palakumpasang 22 o cut time.
3. Itanong/Sabihin:
a. Ano ang katuturan ng mga bilang sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time?
b. Paano ka bumibilang sa palakumpasang 2/2?
c. Awitin ang "It's a Small World" habang ikinikilos ang katawan.
B. Panlinang na Gawain:
1. Ilahad ang tsart ng "It's a Small World".
2. Itanong:
a. Ano ang palakumpasan ng "It's a Small World"?
b. Ano ang kahulugan ng bawat bilang na nasa palakumpasan?
c. Paano ka bumibilang sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time?
3. Ipaawit sa mga bata ang "It's a Small World" sa iba't bang kilos.
4. Pakilusin ang mga bata habang inaawit ang iba't ubang indayog sa palakaumpasang 2/2 o ¢
cut time.
C. Pangwakas na Gawain:
Itanong:
Anu-ano ang iba't ibang kilos ng pag awit sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time?
IV. Pagtataya:
Ipagawa sa mga mag-aaral.
Umisip ng iba pang mga awit na nasa palakumpasang 2/2 at awitin sa ibang paraan.
V. Takdang Aralin:
Lumikha pa ng hulwarang ritmo sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time para sa palakumpasang 2/4.
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natutukoy ang pagkakaugnay ng huling sukat sa ibang sukat -ng awit na hindi nagsisimula sa
unang kumpas
II. Paksang-Aralin:
Pagkakaugnay sa Huling Sukat sa Ibang Sukat ng Awit na Hindi Nagsisimula sa Unang Kumpas
Awit: Pilipinas kong Mahal Santa Clara
Kagamitan: Mga awitin sa tsart,mapa ng Pilipinas
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagganyak
(Ipakita ang mapa ng Pilipinas) Anong mapa ang nakikita ninyo?
Bilang mamamayan ng Pilipinas, paano ninyo maipakikita ang pagmamahal ninyo dito?
2. Balik-aral
Talakayin muli ang tungkol sa katuturan ng 2/2 o ¢ cut time.
Ano ang ipinahihiwatig sa bilang na nasa itaas? sa ibaba?
B. Panlinang na Gawain:
1. Iparinig ang awiting "Pilipinas kong Mahal" habang kinukumpasan ng guro.
2. Pagsabay ng mga bata sa awitin (Ipapansin ang pagkakaugnay ng huling sukat sa ibang sukat
ng awitin).
Pilipinas Kong Mahal
Unang Taludtod
Ang ba-yan ko'y ta-nging -ikaw
Huling Taludtod
Pi-li-pi-nas kong hi-rang
3. Ipaliwanag na maaaring maging magkaugnay ang huling sukat sa ibang sukat na hindi
nagsisimula sa unang kumpas.
C. Paglalahat
Ganyakin ang mga bata na magbigay ng sariling paglalahat sa natutuhang aralin.
D. Pangwakas na Gawain
Iparinig ang awiting "Santa Clara".
IV. Pagtataya:
Ipatukoy sa awiting "Santa Clara" kung alin ang may pagkakaugnay.
V. Takdang Aralin:
Pag-aralang awitin ang "Pilipinas Kong Mahal" at "Santa Clara".
MUSIKA VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Nakalilikha ng mga hulwarang panritmo bilang pansaliw sa mga tula, maikling kwento o
komposisyong musikal
II. Paksang-Aralin:
Paglikha ng Hulwarang Ritmo Bilang Pansaliw
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pambungad na Awit O Kay Lilt ng Mundo
2. Balik-aral
Pagbibigay ng mga halaga ng mga nota at pahinga.
Halimbawa:
Pagpalakpak sa mga halaga ng bawat nota at pahinga.
B. Paglalahad:
1. Pagpapakita ng hulwarang ritmo.
2. Ibigay ang mga halaga nito.
3. Ipatapik/Ipapalakpak ito sa mga bata.
4. Paggawa ng mga bata ng ibang hulwarang ritmo sa pisara.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Pangkatin ang mga bata sa apat na pangkat.
Magpagawa ng mga hulwarang ritmo sa bawat pangkat at ipalakpak/ipatapik ito sa harap.
2. Pagpapakita ng bawat pangkat.
IV. Pagtataya:
Gumawa ng 5 hulwarang ritmo.
V. Takdang Aralin:
Maghanda para sa isang pagsusulit.

Mais conteúdo relacionado

Mais procurados

Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
King Harold Serrado
 
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
Princess Angolluan
 

Mais procurados (19)

Musika v 4th grading
Musika v 4th gradingMusika v 4th grading
Musika v 4th grading
 
Mapeh music monday
Mapeh  music mondayMapeh  music monday
Mapeh music monday
 
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat notaMga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
 
Pagkilala sa nota at pahinga
Pagkilala sa nota at pahingaPagkilala sa nota at pahinga
Pagkilala sa nota at pahinga
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
 
1 music lm u2
1 music lm u21 music lm u2
1 music lm u2
 
Music gr.3 tagalog q1
Music gr.3 tagalog   q1Music gr.3 tagalog   q1
Music gr.3 tagalog q1
 
Music4 q3 modyul2
Music4 q3 modyul2Music4 q3 modyul2
Music4 q3 modyul2
 
01 direksyon ng himig
01 direksyon ng himig01 direksyon ng himig
01 direksyon ng himig
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART  (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC and ART (Q1-Q4)
 
Tempo lesson 2
Tempo lesson 2Tempo lesson 2
Tempo lesson 2
 
Pagbigkas ng Ritmo Gamit ang Rhythmic Syllables
Pagbigkas ng Ritmo Gamit ang Rhythmic SyllablesPagbigkas ng Ritmo Gamit ang Rhythmic Syllables
Pagbigkas ng Ritmo Gamit ang Rhythmic Syllables
 
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
 
Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1Music grade 4 lm yunit 1
Music grade 4 lm yunit 1
 
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
Aralin 1 pagtukoy sa mga kilalang tunog o huni na naririnig sa paligid Yunit ...
 
Music july 4
Music july 4Music july 4
Music july 4
 
Bec pelc sining
Bec pelc siningBec pelc sining
Bec pelc sining
 
Grade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM TagalogGrade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM Tagalog
 

Destaque

mother tongue grade 3
mother tongue grade 3mother tongue grade 3
mother tongue grade 3
phadz019
 
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
EDITHA HONRADEZ
 
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
EDITHA HONRADEZ
 

Destaque (20)

Mapeh
MapehMapeh
Mapeh
 
Gr. 3 mtb mle tg
Gr. 3 mtb mle tgGr. 3 mtb mle tg
Gr. 3 mtb mle tg
 
mother tongue grade 3
mother tongue grade 3mother tongue grade 3
mother tongue grade 3
 
Kabanata 3
Kabanata 3Kabanata 3
Kabanata 3
 
3 mtb mle lm q1
3 mtb mle lm q13 mtb mle lm q1
3 mtb mle lm q1
 
Mt lm q3 tagalog
Mt   lm q3 tagalogMt   lm q3 tagalog
Mt lm q3 tagalog
 
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
Mtb quarter 1-edited april 21 mtb (1)
 
Math gr. 3 tagalog q1
Math gr. 3 tagalog q1Math gr. 3 tagalog q1
Math gr. 3 tagalog q1
 
Mt lm q3 tagalog
Mt   lm q3 tagalogMt   lm q3 tagalog
Mt lm q3 tagalog
 
Mt lm q4 tagalog
Mt   lm q4 tagalogMt   lm q4 tagalog
Mt lm q4 tagalog
 
Mt lm q 2 tagalog (1)
Mt   lm q 2 tagalog (1)Mt   lm q 2 tagalog (1)
Mt lm q 2 tagalog (1)
 
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
MTB-MLE LEARNER'S MANUAL Unit 3
 
3 math lm q3
3 math lm q33 math lm q3
3 math lm q3
 
K to 12 TLE Curriculum Guide for RAC Servicing (DOMRAC)
K to 12 TLE Curriculum Guide for RAC Servicing (DOMRAC)K to 12 TLE Curriculum Guide for RAC Servicing (DOMRAC)
K to 12 TLE Curriculum Guide for RAC Servicing (DOMRAC)
 
K to 12 GRADE 3 Mother Tongue Based (MTB - 2nd Quarter)
K to 12 GRADE 3 Mother Tongue Based (MTB - 2nd Quarter)K to 12 GRADE 3 Mother Tongue Based (MTB - 2nd Quarter)
K to 12 GRADE 3 Mother Tongue Based (MTB - 2nd Quarter)
 
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  MARKAHANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG MARKAHANG PAGSUSULIT
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN MTB-MLE Binisaya (MTB – Quarter 3)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN MTB-MLE Binisaya (MTB – Quarter 3) K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN MTB-MLE Binisaya (MTB – Quarter 3)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN MTB-MLE Binisaya (MTB – Quarter 3)
 
Gr. 3 mtb mle tg
Gr. 3 mtb mle tgGr. 3 mtb mle tg
Gr. 3 mtb mle tg
 
4 a’s session in grade 10 music quarter 3
4 a’s session in grade 10 music quarter 34 a’s session in grade 10 music quarter 3
4 a’s session in grade 10 music quarter 3
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
 

Semelhante a First grading musika vi

Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdfCopy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
CrizeldaAmarento
 
Una hanggang ikalimang araw.
Una hanggang ikalimang araw.Una hanggang ikalimang araw.
Una hanggang ikalimang araw.
Ian Villegas
 
Alternatibong gawain.docx
Alternatibong gawain.docxAlternatibong gawain.docx
Alternatibong gawain.docx
Arnelshc
 
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
RoquesaManglicmot1
 

Semelhante a First grading musika vi (20)

Grade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docxGrade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docx
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
 
RICARDE.NOEHLESSONPLAN.doc
RICARDE.NOEHLESSONPLAN.docRICARDE.NOEHLESSONPLAN.doc
RICARDE.NOEHLESSONPLAN.doc
 
Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdfCopy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
Copy of LeaP-Music-G4-Week 1-Q3.pdf
 
LEARNING COMPETENCIES GRADE 2 2010 music
LEARNING COMPETENCIES GRADE 2 2010 musicLEARNING COMPETENCIES GRADE 2 2010 music
LEARNING COMPETENCIES GRADE 2 2010 music
 
Bec pelc+2010+-+musika
Bec pelc+2010+-+musikaBec pelc+2010+-+musika
Bec pelc+2010+-+musika
 
Banghay
BanghayBanghay
Banghay
 
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh ivIsang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
Isang masusing banghay aralin sa pagtuturo ng mapeh iv
 
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIGANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
 
Music3 m2
Music3 m2Music3 m2
Music3 m2
 
Music3 m2 (1)
Music3 m2 (1)Music3 m2 (1)
Music3 m2 (1)
 
Una hanggang ikalimang araw.
Una hanggang ikalimang araw.Una hanggang ikalimang araw.
Una hanggang ikalimang araw.
 
Alternatibong gawain.docx
Alternatibong gawain.docxAlternatibong gawain.docx
Alternatibong gawain.docx
 
LEARNING PLAN SA MUSIKA 5.docx
LEARNING PLAN SA MUSIKA 5.docxLEARNING PLAN SA MUSIKA 5.docx
LEARNING PLAN SA MUSIKA 5.docx
 
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docxDLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
 
Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx
Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docxGrade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx
Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx
 
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
scribd.vpdfs.com_music-yunit-2-aralin-5-ang-tunog-na-pinakamataas-at-pinakama...
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
 
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
437255461-Cot-2-Musika-daloy-Ng-Melodiya.docx
 

Mais de EDITHA HONRADEZ

Mais de EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

First grading musika vi

  • 1. First Grading MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Nagagamit ang iba't ibang hulwarang ritmo sa iba't ibang palakumpasan II. Paksang-Aralin: Palakumpasang 2/4 at 3/4 Sanggunian: RBEC A.1 Umawit at Gumuhit 6 ph. 6-7 Kagamitan: Iskor ng awit sa tsart "Magtanim ay di Biro" Eb 2/4 TX ph. 6 "Pobreng Alindahaw" C 3/4, TX ph. 7 III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Ipaawit sa mga bata' ang "Lupang Hinirang". 2. Iwasto ang mga bahagi na dapat iwawasto. B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang iskor ng mga awit no "Magtanim ay di Biro" at "Pobrt Alindahaw". 2. Ituro ang mga awit sa pamamaraanc,pagagad, at pag-usapan an; nilalaman ng awit. 3. Pabigyan ng kahulugan ang mga awit sa pamamagitan ng angkop na kilos ang awit. 4. Sabihin: Papatayuin natin ang unang hanay habng ang mga nakaupo ay umaawit. Tingnan natin kung maikikilos nila ng wasto ayon sa ritmo ng awit. 5. Gayundin ang gawain ng mga bata sa ibang hanay. C. Pangwakas na Gawain: Itanong: 1. Anong ritmo ang nadama ninyo sa "Magtanim ay di Biro"? 2. Anong ritmo ang nadama ninyo sa awit na "Pobreng Alindahaw"? 3. Ano ang palakumpasan ng bawat awit? 4. Ano ang isinasaad ng mga bilang na nasa palakumpasan? Ipaliwanag, 5. Nasiyahan ba kayo sa ating ginawa? IV. Pagtataya: Itanong: 1. Paano ninyo ikinilos ang ritmo ng awit? 2. Nakagawa ba kayo ng angkop na kilos ng katawan para sa mga awit? 3. Anu-ano ang mga bahagi ng katawan ang ginamit ninyo? 4. Paano ninyo binigyang kahulugan ang mga awit? 5. Nasabayan ba ninyo ang pulso ng awit? V. Takdang Aralin: Pag-aralan ang ritmo at kabisaduhin ang awit.
  • 2. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Nagagamit ang iba't ibang hulwarang ritmo sa iba't bang palakumpasan II. Paksang-Aralin: Palakumpasang 4/4 at 2/2 Sanggunian: RBEC A.1 Umawit at Gumuhit ph. 9 Kagamitan: Iskor ng awit "It's a Small World", "Family" III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Magsanay sa tinig 2. Pagsanayang awtin ang "Lupang Hinirang". 3. Magbalik-awit sa "Magtanim ay di Biro" at "Pobreng Alindahaw", habang sinasabayan ng kilos ng katawan. Tiyakin na ang kanilang ikinikilos ay ayon sa ritmo. B. Panlinang na Gawain: 1. Sabihin: Kahapon ay umawit at kumilos kayo ayon sa palakumpasang 2/4 at ¾. Ngayon ay tingnan ninyo ang iskor ng awit. 2. Ituro ang awit na "Family" sa pamamaraang pagagad. Pagkatapos ay ipaawit sa mga mag-aaralang "It's a Small World". 3. Pangkatin ang mga bata at palikhain sila ng mga angkop na kilos para sa bawat awit. Paghandaan din ang bawat pangkat na ipaliwanag ang palakumpasan ng awit. 4. Tawagin sa harap ang bawat pangkat upang ipakita ang kanilang inihanda. C. Pangwakas na Gawain: Itanong: 1. Paano nagkakaiba-iba ang ritmo at palakumpasan ng mga awit? 2. Anu-ano ang pagkakaiba ng mga awit na Magtanim ay di Biro, Pobreng Alindahaw, Family at It's a Small World? IV. Pagtataya: Itanong: 1. Nakagawa ba kayo ng angkop na kilos ng katawan para sa mga awit? 2. Paano ninyo nabigyang kahulugan ang mga awit? V. Takdang Aralin: Magdala ng tape ng mga iba't ibang tugtugin at ikikilos natin ayon sa tutugin.
  • 3. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Nasasabiang katuturan ng 2/2 o c cut time  Nabibigyang halaga ang mga nota at pahinga sa palakumpasang 2/2 o c cut time II. Paksang-Aralin: Palakumpasang 2/2 o c cut time Sanggunian: RBEC I2, 2.1 ph. 90 Kagamitan: Tsart ng "Halaga ng mga Nota at Pahinga sa Palakumpasang ng 2/2 o c cut time Iskor ng Awit: "It's a Small World" III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pagsasanay sa tinig (1 minuto) ma-ha-ha-ha (1 tono) 2. Pagbabalik-awit, "Pobreng Alindahaw". Pakilusin at pakumpasin ang mga bata habang umaawit. B. Panlinang na Gawain: 1. Ituro ang awit na "It’s a Small WorldI", sa pagagad na pamamaraan. 2. Pag-usapan ang nilalaman ng awit. 3. Ano ang masasabininyo sa mundo? 4. Pagsanayin awitin ang awit at pakilusin ang mga bata habang umaawit. 5. Ipasuri sa mga bata ang palakumpasan at mga sukat ng awit. C. Pangwakas na Gawain: Itanong: 1. Ano ang palakumpasan ng awit? 2. Ilang kumpas mayroon ang bawat sukat sa palakumpasang 2/2 o c cut time? 3. Anong uri ng nota at pahinga ang tumatanggap ng isang kumpas, ng isa't kalahating kumpas at kalahating kumpas? IV. Pagtataya: Itanong 1. Ano ang katuturan ng mga bilang sa palakumpasang 2/2 o c cut time? 2. Ilang bilang ang tinatanggap ng iba't ibang nota at pahinga sa bawat sukat? V. Takdang Aralin: Pag-aralang mabuti ang mga nota at pahinga sa palakumpasang 2/2 o c cut time.
  • 4. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Nakabubuo ng hulwarang panritmoi -g ginagamitan ng iba't ibang uri ng mca nota at pahinga para sa palakumpasang 2/2 o c cut time II. Paksang-Aralin: Mga Hulwarang Ritmo para sa Palakumpasang 2/2 o c cut time Sanggunian: RBEC A 2.2 ph. 91 Umawit at Gumuhit 6 ph. 15 Kagamitan: Iskor ng Awit: "It's a Small World" III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aralan ang awiting "It's a Small World" 2. Ipalakpak ang pulso ng awit. B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang piyesa ng awit. 2. Ipalakpak ang mga sumusunod: 3. Ipagbigkas ang mga titik ng bawat parirala ayon sa hulwarang panritmo nito. 4. Ituro ang himig sa pamaraang pagagad. C. Pangwakas na Gawain: Buuin ang mga sumusunod na hulwarang ritmo para sa palakumpasang 2/2 o c cut time? IV. Pagtataya: Buuin ang mga hulwarang ritmo. Isulat ang angkop na nota at pahinga.
  • 5. V. Takdang Aralin: Umisip pa at humanap ng awit na may palakumpasang 2/2 o c cut time at sumulat ng 5 hulwarang ritmo nito.
  • 6. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Naisasagawa ang palakumpasang 2/2, o c sa pamamagitan ng iba't ibang kilos ng katawan a. katamtaman ang bills (regular na indayog ng 2/2) b. mabilis (sa indayog ng 2/4) II. Paksang-Aralin: Iba't bang Kilos sa Palakumpasang 2/2 o c cut time Sanggunian: RBEC I 2.2.3 ph. Umawit at Gumuhit 6 ph. 9 Kagamitan: Iskor ng Awit: "It's a Small World" III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pagsasanay sa tinig 2. Pag-uusap tungkol sa regular na indayog ng palakumpasang 22 o cut time. 3. Itanong/Sabihin: a. Ano ang katuturan ng mga bilang sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time? b. Paano ka bumibilang sa palakumpasang 2/2? c. Awitin ang "It's a Small World" habang ikinikilos ang katawan. B. Panlinang na Gawain: 1. Ilahad ang tsart ng "It's a Small World". 2. Itanong: a. Ano ang palakumpasan ng "It's a Small World"? b. Ano ang kahulugan ng bawat bilang na nasa palakumpasan? c. Paano ka bumibilang sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time? 3. Ipaawit sa mga bata ang "It's a Small World" sa iba't bang kilos. 4. Pakilusin ang mga bata habang inaawit ang iba't ubang indayog sa palakaumpasang 2/2 o ¢ cut time. C. Pangwakas na Gawain: Itanong: Anu-ano ang iba't ibang kilos ng pag awit sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time? IV. Pagtataya: Ipagawa sa mga mag-aaral. Umisip ng iba pang mga awit na nasa palakumpasang 2/2 at awitin sa ibang paraan. V. Takdang Aralin: Lumikha pa ng hulwarang ritmo sa palakumpasang 2/2 o ¢ cut time para sa palakumpasang 2/4.
  • 7. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Natutukoy ang pagkakaugnay ng huling sukat sa ibang sukat -ng awit na hindi nagsisimula sa unang kumpas II. Paksang-Aralin: Pagkakaugnay sa Huling Sukat sa Ibang Sukat ng Awit na Hindi Nagsisimula sa Unang Kumpas Awit: Pilipinas kong Mahal Santa Clara Kagamitan: Mga awitin sa tsart,mapa ng Pilipinas III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pagganyak (Ipakita ang mapa ng Pilipinas) Anong mapa ang nakikita ninyo? Bilang mamamayan ng Pilipinas, paano ninyo maipakikita ang pagmamahal ninyo dito? 2. Balik-aral Talakayin muli ang tungkol sa katuturan ng 2/2 o ¢ cut time. Ano ang ipinahihiwatig sa bilang na nasa itaas? sa ibaba? B. Panlinang na Gawain: 1. Iparinig ang awiting "Pilipinas kong Mahal" habang kinukumpasan ng guro. 2. Pagsabay ng mga bata sa awitin (Ipapansin ang pagkakaugnay ng huling sukat sa ibang sukat ng awitin). Pilipinas Kong Mahal Unang Taludtod Ang ba-yan ko'y ta-nging -ikaw Huling Taludtod Pi-li-pi-nas kong hi-rang 3. Ipaliwanag na maaaring maging magkaugnay ang huling sukat sa ibang sukat na hindi nagsisimula sa unang kumpas. C. Paglalahat Ganyakin ang mga bata na magbigay ng sariling paglalahat sa natutuhang aralin. D. Pangwakas na Gawain Iparinig ang awiting "Santa Clara". IV. Pagtataya: Ipatukoy sa awiting "Santa Clara" kung alin ang may pagkakaugnay. V. Takdang Aralin: Pag-aralang awitin ang "Pilipinas Kong Mahal" at "Santa Clara".
  • 8. MUSIKA VI Date: _____________ I. Layunin:  Nakalilikha ng mga hulwarang panritmo bilang pansaliw sa mga tula, maikling kwento o komposisyong musikal II. Paksang-Aralin: Paglikha ng Hulwarang Ritmo Bilang Pansaliw III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pambungad na Awit O Kay Lilt ng Mundo 2. Balik-aral Pagbibigay ng mga halaga ng mga nota at pahinga. Halimbawa: Pagpalakpak sa mga halaga ng bawat nota at pahinga. B. Paglalahad: 1. Pagpapakita ng hulwarang ritmo. 2. Ibigay ang mga halaga nito. 3. Ipatapik/Ipapalakpak ito sa mga bata. 4. Paggawa ng mga bata ng ibang hulwarang ritmo sa pisara. C. Pangwakas na Gawain: 1. Pangkatin ang mga bata sa apat na pangkat. Magpagawa ng mga hulwarang ritmo sa bawat pangkat at ipalakpak/ipatapik ito sa harap. 2. Pagpapakita ng bawat pangkat. IV. Pagtataya: Gumawa ng 5 hulwarang ritmo. V. Takdang Aralin: Maghanda para sa isang pagsusulit.