SlideShare uma empresa Scribd logo
1 de 4
Baixar para ler offline
Page 1 of 4
CORRECTED COPY
Republic of the Philippines
Bungsuan National High School
Dumarao, Capiz
LESSON PLAN SA ARALING PANLIPUNAN 7
Hulyo 11, 2016
I. Layunin
1. Naitatala ang mga mahahalagang salitang may kinalaman sa pagtuklas sa
Katangiang Pisikal ng Asya.
2. Nakapagbubuo ng konsepto o kaisipan tungkol sa kahalagahan ng pag-
aaral ng heograpiya ng Asya.
II. Nilalaman
Paksa: “Panimula: Katangiang Pisikal ng Asya”
Sanggunian: Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Rosemarie C.
Blando, et al., Eduresources Publishing, Inc., p. 11-12
Kagamitan: LCD monitor, smartphone, pentel pen, construction paper
Pagpapahalaga: pagkakaisa at pagiging makakalikasan
Tinatayang oras: 40 minuto
III. Pamamaraan
A. PANIMULANG GAWAIN
1. Balik-aral
SIMPLE RECALL
GURO MAG-AARAL
Sino ang tinaguriang pambansang
bayani ng Pilipinas?
Jose Rizal
Sino ang inihalal na pangulo ng
Pilipinas noong June 30, 2016?
Rodrigo Roa Duterte
2. Pagganyak
Panuto: Mula sa krossita ay subukan mong hanapin, sa anumang
direksyon, ang mga salitang may kinalaman sa pagtuklas ng mga
Katangiang Pisikal ng Asya. Isulat ang mga ito sa papel.
B. PAGLINANG NG ARALIN
a. Paglalahad ng Paksa
1. Hatiin sa apat na pangkat ang mga mag-aaral.
H I B L D K T E K M A L P I N
E K A P A L I G I R A N I P K
O R U S N A B I L H G A S Y A
G I W L E T S A P U N B I A B
R K O N T I N E N T E P K H I
A S B I N U T R A S G I A O H
P O B A H U R O N A N G L B A
I S U N U G N A Y A N I P I S
Y N I S B A S E L Y I T E S N
A K T R O S T Y A D O P S T A
N I B A S W E T R K Y O P E N
Inihanda ni:
MARK LEO D. HAPITAN
Practice Teacher, CapSU Dumarao
Page 2 of 4
CORRECTED COPY
2. Magtalaga ng lider sa bawat pangkat.
3. Isa-isang isusulat ng bawat grupo ang mga salitang kanilang naitala
mula sa krossita sa ibinigay sa mga ginupit construction paper.
4. Ang guro ay magtatanong ng mga katanungang makikita sa
inihandang monitor o TV screen.
5. Matapos basahin ang katanungan, ang bawat grupo ay bibigyan ng
20 segundo upang balasahin ang kanilang pinal sa sagot mula sa
mga sinulatang parihabang papel.
6. Bibigyan ng 10 segundo ang mga pangkat upang ipaskil ang
kanilang sagot sa pisara.
7. Sa paglabas ng salitang “Time is up!” sa monitor o TV screen, dapat
ang lahat ng mga mag-aaral ang nakabalik na sa kani-kanilang
pangkat.
8. Ang kasagutan ay lalabas sa monitor na umaayon sa pamamagitan
ng wireless control na hawak ng guro.
9. Makakatanggap ng tatlong star ang pangkat na may tamang sagot,
dalawang star sa nagpaskil ng sagot ngunit hindi naitama at isang
star sa walang ipinaskil.
10.Ang pangkat na may pinakamaraming star ang syang idedeklarang
panalo.
GURO MAG-AARAL
Bigkis o pagtutulungan para sa kapwa
kapakinabangan
Ugnayan
Pangunahing tagalinang ng
kapaligiran para sa kaniyang
kubuhayan at pagtugon sa
pangangailangan
Kultura
Kalikasan, ang ekolohikal na
komposisyon ng daigdig
Kapaligiran
Maunlad na yugto ng kulturang
panlipunan, moral at kultural
Kabihasnan
Pag-aaral sa katangiang pisikal ng
mundo
Heograpiya
Katutubo o tagapag-simula Sinauna
Pag-unawa o paghanga sa sining,
kaugalian, paniniwala, gawaing
panlipunan, edukasyon, relihiyon at
siyentipiko
Kultural
malaking masa ng lupain ng mundo Kontinente
Ang pinakamalaking kontinente sa
sukat at sa populasyon
Asya
Katangiang nakikita at nahahawakan Pisikal
Page 3 of 4
CORRECTED COPY
b. Analisis
GURO MAG-AARAL
May isang minuto ang bawat pangkat
upang pagsunod-sunurin ang mga
salitang nasa parihabang papel batay
sa kahalagahan nito kung ang pag-
uusapan ay ang kabihasnan ng mga
Asyano. Iuulat ng bawat pangkat kung
bakit ganoon ang kanilang naging
sagot.
Inaasahang pagkakasunod-
sunod ng limang
pinakamahalagang salita:
 Heograpiya
 Asya
 Kabihasnan
 Kultura
 Kapaligiran
C. PANGWAKAS NA GAWAIN
a. Paglalahat
GURO MAG-AARAL
Pangunahing tagalinang ng
kapaligiran para sa kaniyang
kubuhayan at pagtugon sa
pangangailangan
Kultura
Kalikasan, ang ekolohikal na
komposisyon ng daigdig
Kapaligiran
Maunlad na yugto ng kulturang
panlipunan, moral at kultural
Kabihasnan
Pag-aaral sa katangiang pisikal ng
mundo
Heograpiya
Ang pinakamalaking kontinente sa
sukat at sa populasyon
Asya
b. Paglalapat
GURO MAG-AARAL
Bumuo ng konsepto o kaisipan
tungkol sa kahalagahan ng pag- aaral
ng heograpiya ng Asya sa
pamamagitan ng pagtagpi-tagpi ng
lima o higit pang salitang ipinaskil sa
pisara.
Ang kontinente ng Asya ay
ating tahanan. Bilang
mamamayan nito, mahalaga
ang pag-aaral ng heograpiya
upang malinang ang ating
kaalaman sa pisikal na aspeto
ng ating kapaligiran, gayon din
sa ating pang-araw-araw na
kultura na syang hinubog ng
ating mga ninuno sa yugto ng
kanilang kabihasnan,
IV. Pagtataya
a. MULTIPLE CHOICE (5 pts.)
Panuto: Isulat sa ¼ na papel ang titik ng tamang sagot.
1. Alin sa mga sumusunod ang tumutukoy sa pinakamalaking kontinente sa
sukat at populasyon?
a. pisikal c. Russia
b. kontinente d. Asya (TAMANG SAGOT)
Page 4 of 4
CORRECTED COPY
2. Ito ay tawag sa pag-aaral sa katangiang pisikal ng mundo.
a. heograpiya (TAMANG SAGOT) c. kabihasnan
b. Asya d. Physics
3. Ito ang pangunahing tagalinang ng kapaligiran para sa kaniyang kubuhayan at
pagtugon sa pangangailangan.
a. kultura (TAMANG SAGOT) c. negosyo
b. kabihasnan d. kapaligiran
4. Tawag sa yugto ng kulturang panlipunan, moral at kultural.
a. ugnayan c. kabihasnan (TAMANG SAGOT)
b. pananakop ng mga Kastila d. kultural
5. Tumutukoy sa kalikasan o ang ekolohikal na komposisyon ng daigdig.
a. kapaligiran (TAMANG SAGOT) c. Asya
b. kalawakan d. heograpiya
b. FILL IN THE BLANKS (5 pts.)
Panuto: Punan ng tamang sagot ang bawat puwang ayon sa mga salitang ating
napag-aralan.
Ang kontinente ng 1. _______ (ASYA) ay ating tahanan. Bilang mamamayan nito,
mahalaga ang pag-aaral ng 2. _______ (HEOGRAPIYA) upang malinang ang ating
kaalaman sa pisikal na aspeto ng ating 3. _______ (KAPALIGIRAN), gayon din sa ating
pang-araw-araw na 4. _______ (KULTURA), na syang hinubog ng ating mga ninuno sa
yugto ng kanilang 5. _______ (KABIHASNAN).
V. Kasunduan
Gamit ang inyong cellular phone, kuhanan ng litrato ang magagandang tanawin
sa inyong lugar katulad ng bundok at burol. Huwag humayo sa malayo at
delikadong lugar. Sapat na ang isang litrato sa bawat pangkat.
NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS
Pinansin:
Hulyo 11, 2016
____________________________
ARNEL V. HINGUILLO
(Guro sa Araling Panlipunan 7, BNHS)

Mais conteúdo relacionado

Mais procurados

Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpokDetailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
Crystal Lynn Gonzaga
 

Mais procurados (20)

Katangiang pisikal ng asya
Katangiang pisikal ng asyaKatangiang pisikal ng asya
Katangiang pisikal ng asya
 
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
 
Araling Panlipunan 7 - MELC Updated
Araling Panlipunan 7 - MELC UpdatedAraling Panlipunan 7 - MELC Updated
Araling Panlipunan 7 - MELC Updated
 
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asyaImplikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
 
Strategic Intervention Materials in Araling Asyano by JUAN R.VENTENILLA III
Strategic Intervention Materials in Araling Asyano by JUAN R.VENTENILLA IIIStrategic Intervention Materials in Araling Asyano by JUAN R.VENTENILLA III
Strategic Intervention Materials in Araling Asyano by JUAN R.VENTENILLA III
 
Dll ap7 quarter-3
Dll ap7 quarter-3Dll ap7 quarter-3
Dll ap7 quarter-3
 
Ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang asyano
Ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang asyanoAng ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang asyano
Ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang asyano
 
Ap7 summative test
Ap7  summative testAp7  summative test
Ap7 summative test
 
Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpokDetailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
Detailed lesson plan ugnayan ng kita, pagkonsumo at pag iimpok
 
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8- Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8- Unang Yugto ng Imperyalismong KanluraninBanghay Aralin sa Araling Panlipunan 8- Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8- Unang Yugto ng Imperyalismong Kanluranin
 
Araling Panlipunan Grade-7 - Learning Module - Quarter 1 - Module 1
Araling Panlipunan Grade-7 - Learning Module - Quarter 1 - Module 1Araling Panlipunan Grade-7 - Learning Module - Quarter 1 - Module 1
Araling Panlipunan Grade-7 - Learning Module - Quarter 1 - Module 1
 
ARALING PANLIPUNAN 8 EXAM FIRST QUARTER
ARALING PANLIPUNAN 8 EXAM FIRST QUARTERARALING PANLIPUNAN 8 EXAM FIRST QUARTER
ARALING PANLIPUNAN 8 EXAM FIRST QUARTER
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYAKABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
 
Suliraning pangkapaligiran sa asya lesson plan
Suliraning pangkapaligiran sa asya lesson planSuliraning pangkapaligiran sa asya lesson plan
Suliraning pangkapaligiran sa asya lesson plan
 
Detailed lesson plan in demonstration teaching
Detailed lesson plan in demonstration teachingDetailed lesson plan in demonstration teaching
Detailed lesson plan in demonstration teaching
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
Araling Panlipunan 8 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 8 Curriculum Guide rev.2016Araling Panlipunan 8 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 8 Curriculum Guide rev.2016
 
Ap 7 3rd quarter exam
Ap 7 3rd quarter examAp 7 3rd quarter exam
Ap 7 3rd quarter exam
 
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan I
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan IAraling Panlipunan 8 - Unit Plan I
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan I
 

Semelhante a Lesson plan in_araling_panlipunan_7

AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docxAP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
PantzPastor
 
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docxGrade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
BaptistBataan
 
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-GradingGrade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
BenjieBaximen1
 
AP 7 unang markahan unang linggo.docx
AP 7 unang markahan unang linggo.docxAP 7 unang markahan unang linggo.docx
AP 7 unang markahan unang linggo.docx
ronabelcastillo
 
week 2-2.docx
week 2-2.docxweek 2-2.docx
week 2-2.docx
glaisa3
 

Semelhante a Lesson plan in_araling_panlipunan_7 (20)

Ubd ap (1)
Ubd ap (1)Ubd ap (1)
Ubd ap (1)
 
IMs_G7Q1_MELC WEEK 1 DAY 1.pdf
IMs_G7Q1_MELC WEEK 1 DAY 1.pdfIMs_G7Q1_MELC WEEK 1 DAY 1.pdf
IMs_G7Q1_MELC WEEK 1 DAY 1.pdf
 
IM_AP7Q1W1D1.pptx
IM_AP7Q1W1D1.pptxIM_AP7Q1W1D1.pptx
IM_AP7Q1W1D1.pptx
 
AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docxAP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
AP-7-QUARTER-1-WEEK-1.docx
 
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docxGrade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
Grade7-DLL-First-Grading ARALING PANLIPUNAN SEPT.2022.docx
 
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-GradingGrade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
 
KATUTURAN AT LIMANG TEMA NG HEOGRAPIYA
KATUTURAN AT LIMANG TEMA NG HEOGRAPIYAKATUTURAN AT LIMANG TEMA NG HEOGRAPIYA
KATUTURAN AT LIMANG TEMA NG HEOGRAPIYA
 
AP 7 unang markahan unang linggo.docx
AP 7 unang markahan unang linggo.docxAP 7 unang markahan unang linggo.docx
AP 7 unang markahan unang linggo.docx
 
week 5.docx
week 5.docxweek 5.docx
week 5.docx
 
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docxDLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
 
Katuturan at limang tema ng heograpiya -AP8
Katuturan at limang tema ng heograpiya  -AP8Katuturan at limang tema ng heograpiya  -AP8
Katuturan at limang tema ng heograpiya -AP8
 
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docxAraling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
 
week 2-2.docx
week 2-2.docxweek 2-2.docx
week 2-2.docx
 
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdfGrade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
 
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdfGrade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
 
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdfGrade7-DLL-First-Grading.pdf
Grade7-DLL-First-Grading.pdf
 
Copy of G8Q1W1PPT.pptx
Copy of G8Q1W1PPT.pptxCopy of G8Q1W1PPT.pptx
Copy of G8Q1W1PPT.pptx
 
DLL FILIPINO 8 WEEK 1.docx
DLL FILIPINO 8 WEEK 1.docxDLL FILIPINO 8 WEEK 1.docx
DLL FILIPINO 8 WEEK 1.docx
 
Ap 9 tg kasaysayan ng daigdig
Ap 9 tg kasaysayan ng daigdigAp 9 tg kasaysayan ng daigdig
Ap 9 tg kasaysayan ng daigdig
 
TG-Kasaysayan-ng-Daigdig-Q1-Q4.pdf
TG-Kasaysayan-ng-Daigdig-Q1-Q4.pdfTG-Kasaysayan-ng-Daigdig-Q1-Q4.pdf
TG-Kasaysayan-ng-Daigdig-Q1-Q4.pdf
 

Lesson plan in_araling_panlipunan_7

  • 1. Page 1 of 4 CORRECTED COPY Republic of the Philippines Bungsuan National High School Dumarao, Capiz LESSON PLAN SA ARALING PANLIPUNAN 7 Hulyo 11, 2016 I. Layunin 1. Naitatala ang mga mahahalagang salitang may kinalaman sa pagtuklas sa Katangiang Pisikal ng Asya. 2. Nakapagbubuo ng konsepto o kaisipan tungkol sa kahalagahan ng pag- aaral ng heograpiya ng Asya. II. Nilalaman Paksa: “Panimula: Katangiang Pisikal ng Asya” Sanggunian: Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Rosemarie C. Blando, et al., Eduresources Publishing, Inc., p. 11-12 Kagamitan: LCD monitor, smartphone, pentel pen, construction paper Pagpapahalaga: pagkakaisa at pagiging makakalikasan Tinatayang oras: 40 minuto III. Pamamaraan A. PANIMULANG GAWAIN 1. Balik-aral SIMPLE RECALL GURO MAG-AARAL Sino ang tinaguriang pambansang bayani ng Pilipinas? Jose Rizal Sino ang inihalal na pangulo ng Pilipinas noong June 30, 2016? Rodrigo Roa Duterte 2. Pagganyak Panuto: Mula sa krossita ay subukan mong hanapin, sa anumang direksyon, ang mga salitang may kinalaman sa pagtuklas ng mga Katangiang Pisikal ng Asya. Isulat ang mga ito sa papel. B. PAGLINANG NG ARALIN a. Paglalahad ng Paksa 1. Hatiin sa apat na pangkat ang mga mag-aaral. H I B L D K T E K M A L P I N E K A P A L I G I R A N I P K O R U S N A B I L H G A S Y A G I W L E T S A P U N B I A B R K O N T I N E N T E P K H I A S B I N U T R A S G I A O H P O B A H U R O N A N G L B A I S U N U G N A Y A N I P I S Y N I S B A S E L Y I T E S N A K T R O S T Y A D O P S T A N I B A S W E T R K Y O P E N Inihanda ni: MARK LEO D. HAPITAN Practice Teacher, CapSU Dumarao
  • 2. Page 2 of 4 CORRECTED COPY 2. Magtalaga ng lider sa bawat pangkat. 3. Isa-isang isusulat ng bawat grupo ang mga salitang kanilang naitala mula sa krossita sa ibinigay sa mga ginupit construction paper. 4. Ang guro ay magtatanong ng mga katanungang makikita sa inihandang monitor o TV screen. 5. Matapos basahin ang katanungan, ang bawat grupo ay bibigyan ng 20 segundo upang balasahin ang kanilang pinal sa sagot mula sa mga sinulatang parihabang papel. 6. Bibigyan ng 10 segundo ang mga pangkat upang ipaskil ang kanilang sagot sa pisara. 7. Sa paglabas ng salitang “Time is up!” sa monitor o TV screen, dapat ang lahat ng mga mag-aaral ang nakabalik na sa kani-kanilang pangkat. 8. Ang kasagutan ay lalabas sa monitor na umaayon sa pamamagitan ng wireless control na hawak ng guro. 9. Makakatanggap ng tatlong star ang pangkat na may tamang sagot, dalawang star sa nagpaskil ng sagot ngunit hindi naitama at isang star sa walang ipinaskil. 10.Ang pangkat na may pinakamaraming star ang syang idedeklarang panalo. GURO MAG-AARAL Bigkis o pagtutulungan para sa kapwa kapakinabangan Ugnayan Pangunahing tagalinang ng kapaligiran para sa kaniyang kubuhayan at pagtugon sa pangangailangan Kultura Kalikasan, ang ekolohikal na komposisyon ng daigdig Kapaligiran Maunlad na yugto ng kulturang panlipunan, moral at kultural Kabihasnan Pag-aaral sa katangiang pisikal ng mundo Heograpiya Katutubo o tagapag-simula Sinauna Pag-unawa o paghanga sa sining, kaugalian, paniniwala, gawaing panlipunan, edukasyon, relihiyon at siyentipiko Kultural malaking masa ng lupain ng mundo Kontinente Ang pinakamalaking kontinente sa sukat at sa populasyon Asya Katangiang nakikita at nahahawakan Pisikal
  • 3. Page 3 of 4 CORRECTED COPY b. Analisis GURO MAG-AARAL May isang minuto ang bawat pangkat upang pagsunod-sunurin ang mga salitang nasa parihabang papel batay sa kahalagahan nito kung ang pag- uusapan ay ang kabihasnan ng mga Asyano. Iuulat ng bawat pangkat kung bakit ganoon ang kanilang naging sagot. Inaasahang pagkakasunod- sunod ng limang pinakamahalagang salita:  Heograpiya  Asya  Kabihasnan  Kultura  Kapaligiran C. PANGWAKAS NA GAWAIN a. Paglalahat GURO MAG-AARAL Pangunahing tagalinang ng kapaligiran para sa kaniyang kubuhayan at pagtugon sa pangangailangan Kultura Kalikasan, ang ekolohikal na komposisyon ng daigdig Kapaligiran Maunlad na yugto ng kulturang panlipunan, moral at kultural Kabihasnan Pag-aaral sa katangiang pisikal ng mundo Heograpiya Ang pinakamalaking kontinente sa sukat at sa populasyon Asya b. Paglalapat GURO MAG-AARAL Bumuo ng konsepto o kaisipan tungkol sa kahalagahan ng pag- aaral ng heograpiya ng Asya sa pamamagitan ng pagtagpi-tagpi ng lima o higit pang salitang ipinaskil sa pisara. Ang kontinente ng Asya ay ating tahanan. Bilang mamamayan nito, mahalaga ang pag-aaral ng heograpiya upang malinang ang ating kaalaman sa pisikal na aspeto ng ating kapaligiran, gayon din sa ating pang-araw-araw na kultura na syang hinubog ng ating mga ninuno sa yugto ng kanilang kabihasnan, IV. Pagtataya a. MULTIPLE CHOICE (5 pts.) Panuto: Isulat sa ¼ na papel ang titik ng tamang sagot. 1. Alin sa mga sumusunod ang tumutukoy sa pinakamalaking kontinente sa sukat at populasyon? a. pisikal c. Russia b. kontinente d. Asya (TAMANG SAGOT)
  • 4. Page 4 of 4 CORRECTED COPY 2. Ito ay tawag sa pag-aaral sa katangiang pisikal ng mundo. a. heograpiya (TAMANG SAGOT) c. kabihasnan b. Asya d. Physics 3. Ito ang pangunahing tagalinang ng kapaligiran para sa kaniyang kubuhayan at pagtugon sa pangangailangan. a. kultura (TAMANG SAGOT) c. negosyo b. kabihasnan d. kapaligiran 4. Tawag sa yugto ng kulturang panlipunan, moral at kultural. a. ugnayan c. kabihasnan (TAMANG SAGOT) b. pananakop ng mga Kastila d. kultural 5. Tumutukoy sa kalikasan o ang ekolohikal na komposisyon ng daigdig. a. kapaligiran (TAMANG SAGOT) c. Asya b. kalawakan d. heograpiya b. FILL IN THE BLANKS (5 pts.) Panuto: Punan ng tamang sagot ang bawat puwang ayon sa mga salitang ating napag-aralan. Ang kontinente ng 1. _______ (ASYA) ay ating tahanan. Bilang mamamayan nito, mahalaga ang pag-aaral ng 2. _______ (HEOGRAPIYA) upang malinang ang ating kaalaman sa pisikal na aspeto ng ating 3. _______ (KAPALIGIRAN), gayon din sa ating pang-araw-araw na 4. _______ (KULTURA), na syang hinubog ng ating mga ninuno sa yugto ng kanilang 5. _______ (KABIHASNAN). V. Kasunduan Gamit ang inyong cellular phone, kuhanan ng litrato ang magagandang tanawin sa inyong lugar katulad ng bundok at burol. Huwag humayo sa malayo at delikadong lugar. Sapat na ang isang litrato sa bawat pangkat. NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS • NOTHING FOLLOWS Pinansin: Hulyo 11, 2016 ____________________________ ARNEL V. HINGUILLO (Guro sa Araling Panlipunan 7, BNHS)