1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Umanday Central School Grade Level: VI
Teacher: Ma. Fe B. lazo Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: JANUARY 23-27, 2023 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
HUWEBES BIYERNES
I. Layunin
Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards)
Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at
ang pagpunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado
Pamantayan sa Pagganap
(Perfomance Standards)
Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
Pamantayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies)
Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa naging epekto sa mga Pilipino ng pamamahala sa mga dayuhang mananakop.
AP6KDP-IIh-9
Naiisa-isa ang mga batas at
patakaran ng mga Amerikano
na nakaapekto sa
pamumuhay ng mga Pilipino
Naibabanggit ang mabuti at
di-mabuting epekto ng mga
batas sa patakaran ng mga
Amerikano sa pamumuhay
ng mga Pilipino.
Nakabubuo ng graphic
organizer sa mga batas,
patakaran ng mga Amerikano
na nakaapekto sa
pamumuhay ng mga Pilipino
Natutukoy ang mga programang
panlipunan, pangkabuhayan sa
pamahalaang komonwelt
Nakalalahok ng masigla sa mga
programang pangkabuhayan at
panlipunan
Nakapagsasadula ng mga
programang panlipunan at
pangkabuhayan sa panahon ng
Komonwelt
Nasasabi kung paano nasasakop
ang Pilipinas sa mga Hapones
Naibabahagi ang damdamin ng
mga Pilipino sa pananakop ng
mga Hapones
Nakagagawa ng isang timeline
tungkol sa pananakop ng mga
Hapones
SECOND PERIODICAL TEST SECOND PERIODICAL TEST
Paksang Aralin
(Subject Matter)
Mga batas at patakaran ng mga
Amerikano na nakaapekto sa
pamumuhay ng mga Pilipino
Mga programang panlipunan,
pangkabuhayan sa pamahalaang
komonwelt
Pananakop ng mga Hapones
Kagamitang Panturo
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
a.Reviewing Previous Lesson
or Presenting the New
Lesson
Pagbabalita base sa mga
pangyayari ngayon.(Current
Events)
Tanong: Bakit nagkarron ng
digmaan ang mga Pilipino at
Amerikano
Pagpapakita ng mga larawan at
tanong na may kinalaman sa
komonwelt
Maglaro ng message relay (Mga
batas at patakaran ng mga
Amerikano)
2. b.Establishing purpose for the
lesson
Pagpapakita ng larawan ng
mga pangyayari sa
kasalukuyan.
Tanong: Ano ba ang nakikita
nonyo sa larawan? Bakit
nagkaroon ng kaguluhan
Magpakita ng larawan tungkol sa
komonwelt
1. Ano ang nakikita ninyo sa
larawan
2. Ano-ano ang masasabi ninyo sa
larawan
Pagpapakita ng larawan na may
kaugnayan sa hapones
a.Presenting
example/instances of the
new lesson
Matutukoy ng mga mag-aaral
ang mga Batas sa kanilang
Barangay
Ipakita/Ipaskil ang KWL tsart.
Pasagutan ito sa mga bata.
Ilalahad ng guro ang tsart ng mga
hamon, suliranin ang mga tugon
nito.
Video clip tungkol sa pagsabog ng
Pearl Harbor.
b.Discussing new concepts Pangkatin sa tatlo ang mga
mag-aaral.
Magbigay ng Activity Cards sa
mga bata.
Pangkat 1.- Batas Pilipinas ng
1902
Pangkat 2 - Batas JOnes ng
1916
Pangkat 3 - Batas Tydings
McDuffie 1934
Itanong:
1. Ano ang komonwelt
2. Ano-ano ang programang
panlipunan pangkabuhayan sa
pamahalaang komonwelt.
Pagtatalakay sa mga pangyayari
kung paano nasakop ng mga
Hapones ang Pilipinas.
c. Continuation of the
discussion of new concepts
Itanong: Mahalaga ba ang
pagkakaroon ng 3 Batas na
ipinatutupad para sa kalayaan
ng Pilipinas
Isa-isahin ang mga pangyayari sa
pagsasakop ng mga Hapones sa
Pilipinas gamit ang TIMELINE
d.Developing Mastery Ano ang mga epekto ng mga 3
Batas para sa mga
mamamayang Pilipino
1. Sino ang kauna-unahang nahalal
sa komonwelt
2. Ano-ano ang mga programang,
pangkabuhayan sa pamahalaang
komonwelt.
Pangkatan
Roleplay tungkol sa pagdating ng
Hapones sa Pilipinas
e.Finding practical
applications of concepts and
skills in daily living
Alin sa mga Batas ang iyon
nagustuhan?Bakit?
Pangkatang Gawain
Pangkat 1-Data Ritrieval Chart
tungkol sa mga programang,
pangkabuhayan sa pamahalaang
komonwelt
Pangkat 2 - Pagsasadula/
magtanghal sa mga programang
pangkabuhayan sa pamahalaang
komonwelt
Kung ikaw ay nabubuhay noong
panahon ng mga haopnes sa
Pilipinas, susunod ka ba sa mga
lumalaban o susunod na lamang
sa mga hapones ?Baki?
f. Making generalizations and
abstractions about the
lesson
Ibigay ang mga kahalagahan ng
3 batas? Sa mga mamamayang
Pilipino?
Ano ang epekto ng komonwelt sa
ating bansa?
Ano ang naging daan upang
maging sakop ng mga Hapones
ang Pilipinas
3. g. Evaluating learning Gumawa ng “Concept Map”
batay sa tatlong batas.
Kailan itinakda ang programang
komonwelt?
Pagsunud-sunurin ang mga
pangyayari
h.Additional activities for
application or remediation
Sagutin ang Tanong:
Bakit itinatag ang pamahalaang
komonwelt sa bansa.
Magtanong tanong sa mga
matatanda kung ano ang naging
karanasan nila sa panahon ng
mga Hapones.
REMARKS
REFLECTION
a. Number of learners who
earned 80% of the evaluation
___ of Learners who earned
80% above
___ of Learners who earned 80%
above
___ of Learners who earned 80%
above
b.Number of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
c. Did the remedial lesson
work?
___Yes ___No
____ of Learners who caught
up the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
Prepared by:
MA. FE B. LAZO
Teacher I Checked:
FLERIDA S. JOAQUIN
Principal I