SlideShare uma empresa Scribd logo
1 de 6
1
Ikaapat na Markahan
Week 1- Week 2
2
Simplified Integrative Performance Assessment Guide (SIPAG)
Kultura’y Sisirin, Pahalagahan at Unawain!
BUOD
Ang Simplified Integrative Performance Task (SIPAG) na ito ay gagabay sa
iyo sa pagsulat ng isang editoryal. Ang editoryal ay maglalaman ng iyong pananaw
tungkol sa ideya ng kolonyalismo, motibo ng mga mananakop at pagpapasya ng
mga Pilipino na masasalamin sa kasaysayan ng isa sa mga pagdiriwang sa
Pilipinas- ang Sinulog Festival.
LAYUNIN
LEARNING
AREAS
Intended Learning Outcomes
(Major Performance-Based
MELCs)
LEARNING EXPERIENCES
(Possible Real-Life Experiences
per Learning Area that will
naturally flow with the theme)
Filipino 7
Naillahad ang sariling pananaw
tungkol sa mga motibo ng may-
akda sa bisa ng binasang
bahagi ng akda F7PB-Iva-b-20
Makapagbabahagi ng sariling
pananaw tungkol sa
kahalagahan ng pagtukoy ng
mabuti o di mabuting motibo
Edukasyon sa
Pagpapakatao
7
Naipaliliwanag ang kahalagahan
ng makabuluhang pagpapasiya
sa uri ng buhay EsP7PB-IVc-
14.1
Makapagpahayag ng mga
mabuti at di mabuting
maidudulot ng pagkakaroon ng
makabuluhang pagpapasiya
Araling
Panlipunan 7
Nasusuri ang mga dahilan,
paraan at epekto ng
kolonyalismo at imperyalismo ng
mga Kanluranin sa unang yugto
(ika-16 at ika-17 siglo)
pagdating nila sa Silangan at
Timog-Silangang Asya
Makapagbibigay ng mga aral
tungkol sa epekto ng
kolonyalismo sa pag-iisip at
kaugalian ng mga Pilipino
MAPEH 7
(Music)
Describes the origins and
cultural background of selected
Philippine festivals MU7FT-Iva-
d-2
Appreciate the culture of
Filipinos through the origins and
cultural background of selected
Philippine festivals
3
PANGKALAHATANG PANUTO
1. Ihanda ang iyong sarili para sa pagsulat ng isang editoryal.
2. Basahin at intindihing mabuti ang mga panuto.
3. Sundin ang ibinigay na mga pamamaraan at isaalang-alang ang layunin
pati ang mga pamantayan sa pagbuo nito.
4. Hingin ang gabay mula sa iyong guro o magulang tungkol sa mga puntong
hindi malinaw.
5. Isaalang-alang ang mga protokol ng kaligtasan.
MGA KAGAMITAN
1. Malinis na Papel (long size bond paper)
2. Bolpen (black/blue)
3. Kwardeno/ papel na gagamitin sa pagsulat ng iyong burador o draft
4. PPE (masks, face shield, alcohol/sanitizer)
PAMAMARAAN
1. Magsaliksik tungkol sa pagdiriwang ng Sinulog. Maaring magtanong o
mangalap ng impormasyon sa aklat o internet.
2. Mula sa impormasyong nakalap, sumulat ng isang editoryal. Gamitin ang
mga gabay na tanong para sa pagbuo ng bawat bahagi nito:
Simula:
a. Ano ang Sinulog Festival?
b. Sino ang nagdala nito sa ating bansa at paano nila ito ginawa?
c. Paano ito ipinagdiriwang?
Gitna:
a. Mabuti ba o hindi ang motibo ng mga Kastila sa pagpapakilala ng
relihiyong Kristiyanismo na masasalamin sa pagdiriwang ng
Sinulog?
b. Ano ang mabuti at di mabuting naidudulot ng naging pasya ng mga
Pilipino sa pagtanggap ng Kristiyanismo?
c. Anong kultura at kaugaliang Pilipino ang nasasalamin sa mga
pagdiriwang ng bansa gaya ng “Sinulog Festival”?
4
Wakas:
a. Bilang isang bansang sumailalim sa kolonisasyon ng mga Kastila,
ano ang naging epekto nito lalo na sa ating kultura at tradisyon?
b. Bilang isang mag-aaral, ano ang iyong maipapayo sa kapwa
kabataan tungkol sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mabuting
motibo at makabuluhang pagpapasya?
c. Hikayatin ang mamababasa na pahalagahan ang tradisyon at
kaugaliang Pilipino at matuto sa mga aral ng nakaraan.
3. Basahing muli ang iyong nasulat na editoryat at rebisahin ito.
Siguraduhing hindi bababa sa 200 salita ang iyong editoryal.
4. Mag-isip ng sariling pamagat at isulat ang pinal na editoryal sa malinis na
papel.
5. Isulat sa itaas na bahagi ng papel ang iyong buong pangalan, baitang,
seksyon, at ang petsa. Gayahin ang pormat na ito:
Paalala: Ang gawaing ito ay inaasahang matatapos sa loob ng isang linggo para
mabigyan ng sapat na oras/panahon para mabuo ang sanaysay.
Timeline:
Unang Araw Ikalawa- Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
 Ihanda ang mga
kagamitan gaya
ng kwaderno at
bolpen.
 Magsaliksik ng
impormasyon
tungkol sa
pagdiriwang ng
Sinulog.
 Sagutan ang mga
gabay na tanong.
 Sumulat ng draft o
burador na editoryal
gamit ang mga gabay
na tanong.
 Magkaroon ng rebisyon
sa iyong draft batay sa
pamantayang hinihingi
sa bawat asignatura
 Isulat ang pinal na editoryal
sa malinis na papel.
 Sundin ang pormat sa
pagsulat ng pangalan,
baitang, petsa at pamagat
ng editorial.
 Ilakip ang editoryal sa
pagpasa sa itinakdang araw
ng pagsasauli ng mga
modules/LAS
Pangalan:__________________ Baitang at Seksyon:________ Petsa:______
Ikaapat na Markahan PT1-SIPAG
_______________(Pamagat ng Editoryal)________________
5
SCORING RUBRIC/GABAY SA PAGLIKOM NG PUNTOS/GIYA SA PAG-
ISKOR/PAG-ANGKON UG PUNTOS
Paalala: Ang iyong editoryal na isusulat ay mamarkahan ng mga asignaturang
Filipino, ESP, Araling Panilupnan, at MAPEH gamit ang rubrik sa ibaba.
Pamantayan Para sa Pagsulat ng Editoryal
PAMANTAYAN
Napakahusay Mahusay Katamtaman Pagbutihin Pa
20 18 16 14
Nilalaman at
Mensahe
FILIPINO-
ESP-
ARAL PAN-
Napakalinaw
na
naibabahagi
ang sariling
pananaw
tungkol sa
kahalagahan
ng pagtukoy
ng mabuti o di
mabuting
motibo
Napakalinaw
na
naipahahayag
ang mga
mabuti at di
mabuting
maidudulot ng
pagkakaroon
ng
makabuluhan
g pagpapasiya
Napakalinaw
na naibibigay
ang mga aral
tungkol sa
epekto ng
kolonyalismo
sa pag-iisip at
kaugalian ng
Malinaw na
naibabahagi
ang sariling
pananaw
tungkol sa
kahalagahan
ng pagtukoy ng
mabuti o di
mabuting
motibo
Malinaw na
naipahahayag
ang mga
mabuti at di
mabuting
maidudulot ng
pagkakaroon
ng
makabuluhang
pagpapasiya
Malinaw na
naibibigay ang
mga aral
tungkol sa
epekto ng
kolonyalismo
sa pag-iisip at
Hindi gaanong
malinaw
naibabahagi
ang sariling
pananaw
tungkol sa
kahalagahan
ng pagtukoy
ng mabuti o di
mabuting
motibo
Hindi gaanong
malinaw na
naipahahayag
ang mga
mabuti at di
mabuting
maidudulot ng
pagkakaroon
ng
makabuluhang
pagpapasiya
Hindi gaanong
malinaw na
naibibigay ang
mga aral
tungkol sa
epekto ng
kolonyalismo
sa pag-iisip at
Hindi malinaw
na naibabahagi
ang sariling
pananaw
tungkol sa
kahalagahan
ng pagtukoy ng
mabuti o di
mabuting
motibo
Hindi malinaw
na
naipahahayag
ang mga
mabuti at di
mabuting
maidudulot ng
pagkakaroon
ng
makabuluhang
pagpapasiya
Hindi malinaw
na naibibigay
ang mga aral
tungkol sa
epekto ng
kolonyalismo
sa pag-iisip at
kaugalian ng
6
MAPEH-
mga Pilipino
Stated clearly
5 or more
details about
the origin and
cultural
background of
Sinulog
Festival
kaugalian ng
mga Pilipino
Stated at least
4 details about
the origin and
cultural
background of
Sinulog
Festival
kaugalian ng
mga Pilipino
Stated at least
3 details about
the origin and
cultural
background of
Sinulog
Festival
mga Pilipino
Stated at least
2 or less details
about the origin
and cultural
background of
Sinulog
Festival
Organisasyon Katangi-tangi
at maayos
ang daloy ng
kaisipan sa
editoryal.
Maayos ang
daloy ng
kaisipan sa
editoryal.
Hindi gaanong
maayos ang
daloy ng
kaisipan sa
editoryal.
Hindi maayos
ang daloy ng
kaisipan sa
editoryal.
Mekaniks
FILIPINO
Mahusay at
tama lahat
ang baybay
ng mga salita,
pagbabantas,
at gramatika
ng editoryal
May dalawa o
tatlong mali sa
baybay ng mga
salita,
pagbabantas,
at gramatika ng
editoryal.
May higit sa
tatlong mali sa
baybay ng
mga salita,
pagbabantas,
at gramatika
ng editoryal.
Maraming mali
sa baybay ng
mga salita,
pagbabantas,
at gramatika ng
editoryal.
INAASAHANG PRODUKTO/AWTPUT
Inaasahan kong ikaw ay makabubuo ng isang EDITORYAL na:
a. tumatalakay sa isang pagdiriwang sa bansa-ang Sinulog Festival
b. nagpapakita ng sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng
pagkakaroon ng mabuting motibo at makabuluhang pagpapasya
c. nakapaglalahad ng mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo
sa pag-iisip ng mga Pilipino
d. nanghihikayat sa mga kabataan na pahalagahan ang kultura at
kaugaliang Pilipino
Inihanda:
GLYDALE M. SULAPAS,T-I ELSIE Q. DORON, T-III MICHAEL L. QUINTANA,T-II
Guro sa Filipino & ESP Guro sa A.P Guro sa MAPEH
Sinuri: Pinagtibay:
ANNABEL O. TUMULAK, MT-I ELIZABETH T. LEGAL
Instructional Supervisor School Head

Mais conteúdo relacionado

Semelhante a Sipag grade-7-w1-w2-revised

Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na MarkahanAralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Marico4
 
DLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdfDLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdf
ann diaz
 
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
JoyceAgrao
 

Semelhante a Sipag grade-7-w1-w2-revised (20)

Linggo 2.docx
Linggo 2.docxLinggo 2.docx
Linggo 2.docx
 
GOALS, EXPECTATIONS, AND COMPETENCIES OF MAKABAYAN
GOALS, EXPECTATIONS, AND COMPETENCIES OF MAKABAYANGOALS, EXPECTATIONS, AND COMPETENCIES OF MAKABAYAN
GOALS, EXPECTATIONS, AND COMPETENCIES OF MAKABAYAN
 
talumpaticoruelabellana.pptx
talumpaticoruelabellana.pptxtalumpaticoruelabellana.pptx
talumpaticoruelabellana.pptx
 
AP5KPK-IIIc-3-1.docx
AP5KPK-IIIc-3-1.docxAP5KPK-IIIc-3-1.docx
AP5KPK-IIIc-3-1.docx
 
DLL OKT 16 -20, 2023.docx
DLL OKT  16 -20, 2023.docxDLL OKT  16 -20, 2023.docx
DLL OKT 16 -20, 2023.docx
 
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na MarkahanAralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
 
SHS-DLL-Week-6.docx
SHS-DLL-Week-6.docxSHS-DLL-Week-6.docx
SHS-DLL-Week-6.docx
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
 
FilipinoG8Q3 (1).pdf
FilipinoG8Q3 (1).pdfFilipinoG8Q3 (1).pdf
FilipinoG8Q3 (1).pdf
 
CSE-PPT-sapetin.pptx
CSE-PPT-sapetin.pptxCSE-PPT-sapetin.pptx
CSE-PPT-sapetin.pptx
 
Baitang 8_EsP_LM_Module 16_March.16.2013 (EDITED) DAVE.doc
Baitang 8_EsP_LM_Module 16_March.16.2013 (EDITED) DAVE.docBaitang 8_EsP_LM_Module 16_March.16.2013 (EDITED) DAVE.doc
Baitang 8_EsP_LM_Module 16_March.16.2013 (EDITED) DAVE.doc
 
Q2. A11. PANANALIKSIK (MGA HAKBANG SA PAGBUO NG SULATING PANANALIKSIK.pptx
Q2. A11. PANANALIKSIK (MGA HAKBANG SA PAGBUO NG SULATING PANANALIKSIK.pptxQ2. A11. PANANALIKSIK (MGA HAKBANG SA PAGBUO NG SULATING PANANALIKSIK.pptx
Q2. A11. PANANALIKSIK (MGA HAKBANG SA PAGBUO NG SULATING PANANALIKSIK.pptx
 
ESP-MELCs-Grade-8.pdf
ESP-MELCs-Grade-8.pdfESP-MELCs-Grade-8.pdf
ESP-MELCs-Grade-8.pdf
 
PILING LARANG PPT.pptx
PILING LARANG PPT.pptxPILING LARANG PPT.pptx
PILING LARANG PPT.pptx
 
DLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdfDLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdf
 
EsP7Q2F.pdf
EsP7Q2F.pdfEsP7Q2F.pdf
EsP7Q2F.pdf
 
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
 

Mais de GLYDALESULAPAS1 (7)

PAGSASALIN-TAYUTAY-SULAPAS_103750.pptx
PAGSASALIN-TAYUTAY-SULAPAS_103750.pptxPAGSASALIN-TAYUTAY-SULAPAS_103750.pptx
PAGSASALIN-TAYUTAY-SULAPAS_103750.pptx
 
DOKYU-FILM C01 PPT.pptx
DOKYU-FILM C01 PPT.pptxDOKYU-FILM C01 PPT.pptx
DOKYU-FILM C01 PPT.pptx
 
CO2-EDITORYAL.pptx
CO2-EDITORYAL.pptxCO2-EDITORYAL.pptx
CO2-EDITORYAL.pptx
 
OLD MONEY-PROGRAM.pptx
OLD MONEY-PROGRAM.pptxOLD MONEY-PROGRAM.pptx
OLD MONEY-PROGRAM.pptx
 
Modular sum wk 1-4 a4 whole
Modular sum wk 1-4 a4 wholeModular sum wk 1-4 a4 whole
Modular sum wk 1-4 a4 whole
 
Modular sum wk 5-8 a4 whole
Modular sum wk 5-8 a4  wholeModular sum wk 5-8 a4  whole
Modular sum wk 5-8 a4 whole
 
Fil 10-tq-q1-q2
Fil 10-tq-q1-q2Fil 10-tq-q1-q2
Fil 10-tq-q1-q2
 

Último

Florante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power pointFlorante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power point
binuaangelica
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
SundieGraceBataan
 
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
MaamCle
 
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
KathlyneJhayne
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
PaulineHipolito
 

Último (20)

Florante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power pointFlorante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power point
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
 
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
 
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptxPresentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
 
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechismDLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
 
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
 
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
 
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptxKontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
 
kagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
kagalingang pansibiko kagalingang pansibikokagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
kagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
 
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptxtambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
 
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ededukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
 
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong AdarnaAralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
 
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptxAraling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
 
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptxKALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
 

Sipag grade-7-w1-w2-revised

  • 2. 2 Simplified Integrative Performance Assessment Guide (SIPAG) Kultura’y Sisirin, Pahalagahan at Unawain! BUOD Ang Simplified Integrative Performance Task (SIPAG) na ito ay gagabay sa iyo sa pagsulat ng isang editoryal. Ang editoryal ay maglalaman ng iyong pananaw tungkol sa ideya ng kolonyalismo, motibo ng mga mananakop at pagpapasya ng mga Pilipino na masasalamin sa kasaysayan ng isa sa mga pagdiriwang sa Pilipinas- ang Sinulog Festival. LAYUNIN LEARNING AREAS Intended Learning Outcomes (Major Performance-Based MELCs) LEARNING EXPERIENCES (Possible Real-Life Experiences per Learning Area that will naturally flow with the theme) Filipino 7 Naillahad ang sariling pananaw tungkol sa mga motibo ng may- akda sa bisa ng binasang bahagi ng akda F7PB-Iva-b-20 Makapagbabahagi ng sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagtukoy ng mabuti o di mabuting motibo Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya sa uri ng buhay EsP7PB-IVc- 14.1 Makapagpahayag ng mga mabuti at di mabuting maidudulot ng pagkakaroon ng makabuluhang pagpapasiya Araling Panlipunan 7 Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika-16 at ika-17 siglo) pagdating nila sa Silangan at Timog-Silangang Asya Makapagbibigay ng mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip at kaugalian ng mga Pilipino MAPEH 7 (Music) Describes the origins and cultural background of selected Philippine festivals MU7FT-Iva- d-2 Appreciate the culture of Filipinos through the origins and cultural background of selected Philippine festivals
  • 3. 3 PANGKALAHATANG PANUTO 1. Ihanda ang iyong sarili para sa pagsulat ng isang editoryal. 2. Basahin at intindihing mabuti ang mga panuto. 3. Sundin ang ibinigay na mga pamamaraan at isaalang-alang ang layunin pati ang mga pamantayan sa pagbuo nito. 4. Hingin ang gabay mula sa iyong guro o magulang tungkol sa mga puntong hindi malinaw. 5. Isaalang-alang ang mga protokol ng kaligtasan. MGA KAGAMITAN 1. Malinis na Papel (long size bond paper) 2. Bolpen (black/blue) 3. Kwardeno/ papel na gagamitin sa pagsulat ng iyong burador o draft 4. PPE (masks, face shield, alcohol/sanitizer) PAMAMARAAN 1. Magsaliksik tungkol sa pagdiriwang ng Sinulog. Maaring magtanong o mangalap ng impormasyon sa aklat o internet. 2. Mula sa impormasyong nakalap, sumulat ng isang editoryal. Gamitin ang mga gabay na tanong para sa pagbuo ng bawat bahagi nito: Simula: a. Ano ang Sinulog Festival? b. Sino ang nagdala nito sa ating bansa at paano nila ito ginawa? c. Paano ito ipinagdiriwang? Gitna: a. Mabuti ba o hindi ang motibo ng mga Kastila sa pagpapakilala ng relihiyong Kristiyanismo na masasalamin sa pagdiriwang ng Sinulog? b. Ano ang mabuti at di mabuting naidudulot ng naging pasya ng mga Pilipino sa pagtanggap ng Kristiyanismo? c. Anong kultura at kaugaliang Pilipino ang nasasalamin sa mga pagdiriwang ng bansa gaya ng “Sinulog Festival”?
  • 4. 4 Wakas: a. Bilang isang bansang sumailalim sa kolonisasyon ng mga Kastila, ano ang naging epekto nito lalo na sa ating kultura at tradisyon? b. Bilang isang mag-aaral, ano ang iyong maipapayo sa kapwa kabataan tungkol sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mabuting motibo at makabuluhang pagpapasya? c. Hikayatin ang mamababasa na pahalagahan ang tradisyon at kaugaliang Pilipino at matuto sa mga aral ng nakaraan. 3. Basahing muli ang iyong nasulat na editoryat at rebisahin ito. Siguraduhing hindi bababa sa 200 salita ang iyong editoryal. 4. Mag-isip ng sariling pamagat at isulat ang pinal na editoryal sa malinis na papel. 5. Isulat sa itaas na bahagi ng papel ang iyong buong pangalan, baitang, seksyon, at ang petsa. Gayahin ang pormat na ito: Paalala: Ang gawaing ito ay inaasahang matatapos sa loob ng isang linggo para mabigyan ng sapat na oras/panahon para mabuo ang sanaysay. Timeline: Unang Araw Ikalawa- Ikaapat na Araw Ikalimang Araw  Ihanda ang mga kagamitan gaya ng kwaderno at bolpen.  Magsaliksik ng impormasyon tungkol sa pagdiriwang ng Sinulog.  Sagutan ang mga gabay na tanong.  Sumulat ng draft o burador na editoryal gamit ang mga gabay na tanong.  Magkaroon ng rebisyon sa iyong draft batay sa pamantayang hinihingi sa bawat asignatura  Isulat ang pinal na editoryal sa malinis na papel.  Sundin ang pormat sa pagsulat ng pangalan, baitang, petsa at pamagat ng editorial.  Ilakip ang editoryal sa pagpasa sa itinakdang araw ng pagsasauli ng mga modules/LAS Pangalan:__________________ Baitang at Seksyon:________ Petsa:______ Ikaapat na Markahan PT1-SIPAG _______________(Pamagat ng Editoryal)________________
  • 5. 5 SCORING RUBRIC/GABAY SA PAGLIKOM NG PUNTOS/GIYA SA PAG- ISKOR/PAG-ANGKON UG PUNTOS Paalala: Ang iyong editoryal na isusulat ay mamarkahan ng mga asignaturang Filipino, ESP, Araling Panilupnan, at MAPEH gamit ang rubrik sa ibaba. Pamantayan Para sa Pagsulat ng Editoryal PAMANTAYAN Napakahusay Mahusay Katamtaman Pagbutihin Pa 20 18 16 14 Nilalaman at Mensahe FILIPINO- ESP- ARAL PAN- Napakalinaw na naibabahagi ang sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagtukoy ng mabuti o di mabuting motibo Napakalinaw na naipahahayag ang mga mabuti at di mabuting maidudulot ng pagkakaroon ng makabuluhan g pagpapasiya Napakalinaw na naibibigay ang mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip at kaugalian ng Malinaw na naibabahagi ang sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagtukoy ng mabuti o di mabuting motibo Malinaw na naipahahayag ang mga mabuti at di mabuting maidudulot ng pagkakaroon ng makabuluhang pagpapasiya Malinaw na naibibigay ang mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip at Hindi gaanong malinaw naibabahagi ang sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagtukoy ng mabuti o di mabuting motibo Hindi gaanong malinaw na naipahahayag ang mga mabuti at di mabuting maidudulot ng pagkakaroon ng makabuluhang pagpapasiya Hindi gaanong malinaw na naibibigay ang mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip at Hindi malinaw na naibabahagi ang sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagtukoy ng mabuti o di mabuting motibo Hindi malinaw na naipahahayag ang mga mabuti at di mabuting maidudulot ng pagkakaroon ng makabuluhang pagpapasiya Hindi malinaw na naibibigay ang mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip at kaugalian ng
  • 6. 6 MAPEH- mga Pilipino Stated clearly 5 or more details about the origin and cultural background of Sinulog Festival kaugalian ng mga Pilipino Stated at least 4 details about the origin and cultural background of Sinulog Festival kaugalian ng mga Pilipino Stated at least 3 details about the origin and cultural background of Sinulog Festival mga Pilipino Stated at least 2 or less details about the origin and cultural background of Sinulog Festival Organisasyon Katangi-tangi at maayos ang daloy ng kaisipan sa editoryal. Maayos ang daloy ng kaisipan sa editoryal. Hindi gaanong maayos ang daloy ng kaisipan sa editoryal. Hindi maayos ang daloy ng kaisipan sa editoryal. Mekaniks FILIPINO Mahusay at tama lahat ang baybay ng mga salita, pagbabantas, at gramatika ng editoryal May dalawa o tatlong mali sa baybay ng mga salita, pagbabantas, at gramatika ng editoryal. May higit sa tatlong mali sa baybay ng mga salita, pagbabantas, at gramatika ng editoryal. Maraming mali sa baybay ng mga salita, pagbabantas, at gramatika ng editoryal. INAASAHANG PRODUKTO/AWTPUT Inaasahan kong ikaw ay makabubuo ng isang EDITORYAL na: a. tumatalakay sa isang pagdiriwang sa bansa-ang Sinulog Festival b. nagpapakita ng sariling pananaw tungkol sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mabuting motibo at makabuluhang pagpapasya c. nakapaglalahad ng mga aral tungkol sa epekto ng kolonyalismo sa pag-iisip ng mga Pilipino d. nanghihikayat sa mga kabataan na pahalagahan ang kultura at kaugaliang Pilipino Inihanda: GLYDALE M. SULAPAS,T-I ELSIE Q. DORON, T-III MICHAEL L. QUINTANA,T-II Guro sa Filipino & ESP Guro sa A.P Guro sa MAPEH Sinuri: Pinagtibay: ANNABEL O. TUMULAK, MT-I ELIZABETH T. LEGAL Instructional Supervisor School Head