SlideShare uma empresa Scribd logo
1 de 4
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: DepEdClub.com Grade Level: V
Teacher: Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER
I. LAYUNIN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa sa iba’t ibang uri ng
teksto at napapalawak ang
talasalitaan
Napauunlad ang ksanayan sa
pagsulat ng iba’t ibang uri ng
sulatin
Naipamamalas ang kakayahan
sa mapanuring panood ng iba’t
ibang uri ng media
Naipamamalas ang
kakayahan
sa mapanuring panood ng
iba’t
ibang uri ng media
B. Pamantayang Pangganap Naisasakilos ang katangian ng
mga
tauhan sa kuwentong binasa;
nakapNagsasadula ng maaaring
maging wakas ng kuwentong
binasa at nakapagsasagawa ng
charades ng mga tauhan
Nakasusulat ng talatang
naglalarawan ng isang tao o
bagay sa paligid, at ng talatang
nagsasalaysay ng sariling
karanasan
Nakasusulat ng tula batay sa
pinanood
Nakasusulat ng tula batay
sa
pinanood
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
F5PT-IIab-8
Nagagamit ang mga bagong
salitang natutunan sa usapan
F5PU-IIbf-2.1
Nakasusulat ng isang
pagsasalaysay
F5PD-IIbd-12
Naipapakita ang pag-unawa sa
pinanood sa pamamagitan ng
pagguhit
F5PD-IIbd-12
Naipapakita ang pag unawa
sa pinanood sa
pamamagitan ng pagguhit
II.NILALAMAN
( Subject Matter)
Paggamit ng mga Bagong
Salitang Natutunan sa Usapan.
Pagsulat ng Isang
Pagsasalaysay `Tungkol sa mga
Bagay na Nakikita sa
Sariling Lugar.
Pagpapakikita ng Pag-unawa sa
Pinanood sa Pamamagitan ng
Pagguhit
“Ang Kwento ni Pepe at Susan”
Pagpapakikita ng Pag-
unawa sa Pinanood sa
Pamamagitan ng Pagguhit
“Ang Kwento ni Pepe at
Susan”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
Linggo 2 – Araw 1 Linggo 2 – Araw 2 Linggo 2 – Araw 3
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa 5, p 40-41 -
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawang mgagandang
kalikasan at kalbong kagubatan
o maruming ilog
Tsart , dayagram
Larawang ng mga pagdidriwang
sa sariling lugar – kapistahan
Basket, daster, bakya o kahit
anong sapin sa paa
Laptop, Projector., speaker,
Larawan ng batang lalaki at
babae
Larawan ni pagong at ni matsing
Video ng kuwento
Laptop, Projector., speaker,
Larawan ng batang lalaki at
babae
Larawan ni pagong at ni
matsing
Video ng kuwento
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties)
Ano ang ideya ninyo sa
kwentong bayan?
Ano ang alam niyo tungkol sa
salitang KALIKASAN?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagsulat ng isasang
pangungusap?
Naalala niyo pa baa si Pagong at
si Matsing?Anong katangian
meron
Ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng salaysay?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
Pagpapakita ng larawan.
Ano ang nasa larawan?
Bakit nasisira an gating
kalikasan?
Paano ka makatutulong upang
maibalik ang kagndahan at
kalinisan ng kalikasan?
Ano ang nasa larawan?
Anong mga bagay ang kilala sa
ating lugar?
Ilarawan ito.
Pagpapakita ng larawan ng
batang lalaki at babae
Gusto niyo bang makilala ang
mga batang ito sa larawan?
Sino sa inyo ang kumakain sa
inyo ng prutas at gulay?
Pagpapakita ng larawan ng
isang maganda at
maruming kapaligiran.
Aling kapaligiran ang gusto
mong tirhan?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
( Presentation)
Pagbasa ng tula
“ Alagaan ang kalikasan “
Saang lugar ka nakatira?
Sa anong mga bagay nakikilala
ang inyong lugar?
Anong mga pagdiriwang ang
ipinagdiriwang natin sa sariling
lugar?
Pagbibigay ng pamantayan sa
panonood ng video
Panonood ng video
“ Si Pepe at si Susan “
Bakit ayaw nyo sa
maruming kapaligiran? Sino
ba ang nagpaparumi n
gating kapaligiran?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan No I (Modeling)
Pagsagot sa pangganyak na
tanong
Paano mo ilalarawan ang
kaganapan nanakikita mo sa
larawan?
Ano ang dapat nating gawin sa
mga kulturang ating
Pagsagot sa mga pangganyak na
tanong
Ipapanood sa mga bata ang
video “ environment and
pollution”
kinagisnan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
Ilarawan ang kalikasan noon at
ngayon
Pagsagot sa mga panggangyak
na tanong
Bumuo ng timeline
Anong katangian ang ipinakita
ni Pepe at Ssusan?
Ano ang kahalagahan ng
pagkain natin ng mga gulay at
prutas?
Talakayin ang video na
napanood
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
Pangkatang Gawain:
Pangkat I.Sumulat ng salaysay
tungkol sa kalikasan
Pangkat II. Magsagawa ng
interview
Pangkat III. Dula-dulaan
Pangkat IV Bumuo ng tula
Pangkatang Gawain:
Hatiin sa apat na pangkat ang
klase. Bigyan ng “activity card”
ang bawat pangkat
Pangkatang Gawin:
Hatiin sa anim na pangkat ang
klase. Bigyan ng “activity card”
ang bawat pangkat
G. Paglalahat Paano mo mauunawaan ang
mga bagong salitang iyong
nababasa?
Ano ang sumasagot sa mga
tanong na bakit?Paano?
Ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng pangungusap na
nagsasalaysay?
Anong paraan ang maaaring
gawin upang matiyak ang pag-
unawa sa kwentong pinanood?
H. Paglalapat ng aralin sa pang araw
araw na buhay
( Application/Valuing)
I.
Gawaing Indibidwal.
Gumawa ng dayagram ng mga
naitalang impormasyon mula
sa binasa.
Gawaing Indibidwal.
Sumulat ng isang maikling
sanaysay tungkol sa
magagandang tanawin na
makikita sa inyong lugar.
Gawaing Indibidwal.
Gumawa ng “Comic Strip”
tungkol sa kwentong napanood.
Ano ang dapat nating
gawin para maiwasan ang
paglala ng polusyon?
J. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang salaysay.
Gawing gabay ang mga
sumusunod na tanong:
- Bakit nangyayari ang malupit
na hagupit ng kalikasan sa atin
gaya ng bagyo, lindol at
pagputok ng bulkan?
- Bakit kailangang gumawa tayo
ng paraan upang maibalik ang
kagandahan at kaayusan ng
kapaligiran?
Sumulat ng isang salaysay
tungkol sa pagdiriwang ng
inyong pamilya noong
nakarang Pasko
Panuto:Iguhit ang
pinakagustong bahagi ng
napanood batay sa pag-unawa
mo dito.
Ipakita ang pag unawa sa
pinanood sa pamamagitan
ng pagguhit. Habang
gumuguhit ang bata,
Iparinig ang kantang “
Masdan mo ang
Kapaligiran” by Asin
- Paano natin maisasalba ang
lugmok na kalagayan ng ating
kapaligiran?
- Paano mo mapangangalagaan
ang ating kalikasan?
K. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
( Assignment)
Basahin ang kuwentong
pinamagatang “Ang Alaga ni
Ruth” pahina 40-42 ng batayang
aklat na Hiyas sa Pagbasa
5.Bumuo ng limang
tanong na bakit at limang
tanong na paano.Humanda sa
pag-uulat sa klase
Sumulat ng isang epektibong
sanaysay sa isang malinis na
papel na binubuo ng pito
hanggang sampung
pangungusap hinggil sa kung
bakit mahalagang tangkilikin
natin ang sariling atin.
Gumawa ng islogan tungkol sa
paksang “ Wastong Nutrisyon”
su
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
B. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
C. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
D. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong ang
aking punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Mais conteúdo relacionado

Semelhante a DLL_FILIPINO_5_Q2_W2.docx

DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023MichaelMacaraeg3
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docxAnabelleDeTorres
 
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Michelle Muñoz
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxssuserda25b51
 
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...MaryAnnCator
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhRosendaMohana
 
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOODLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOVanessaNRico
 
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdfMENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdfGenerAbreaJayan
 
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docxRENEGIELOBO
 
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3JelineSalitanBading
 
quarter 3 week 5 daily lesson log in Filipino
quarter 3 week 5 daily lesson log in Filipinoquarter 3 week 5 daily lesson log in Filipino
quarter 3 week 5 daily lesson log in FilipinoMaryJoyCorpuz4
 
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docx
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docxDLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docx
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docxssuser32e545
 
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docxDLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docxNathalieLei2
 
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na Markahan
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na MarkahanAralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na Markahan
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na MarkahanMarico4
 

Semelhante a DLL_FILIPINO_5_Q2_W2.docx (20)

DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
 
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docx
 
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
 
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
 
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOODLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
 
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdfMENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
 
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
 
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docxDLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
 
DLL 8 jULY 23-25.docx
DLL 8 jULY 23-25.docxDLL 8 jULY 23-25.docx
DLL 8 jULY 23-25.docx
 
Aralin 1.1.docx
Aralin 1.1.docxAralin 1.1.docx
Aralin 1.1.docx
 
Aralin 1.1.docx
Aralin 1.1.docxAralin 1.1.docx
Aralin 1.1.docx
 
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
 
quarter 3 week 5 daily lesson log in Filipino
quarter 3 week 5 daily lesson log in Filipinoquarter 3 week 5 daily lesson log in Filipino
quarter 3 week 5 daily lesson log in Filipino
 
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docx
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docxDLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docx
DLL_FILIPINO 5_Q4_W6.docx
 
Linggo 2.docx
Linggo 2.docxLinggo 2.docx
Linggo 2.docx
 
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docxDLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W5.docx
 
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na Markahan
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na MarkahanAralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na Markahan
Aralin 4.1 sa Filipino sa Ikaapat na Markahan
 

DLL_FILIPINO_5_Q2_W2.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: DepEdClub.com Grade Level: V Teacher: Learning Area: FILIPINO Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media B. Pamantayang Pangganap Naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa kuwentong binasa; nakapNagsasadula ng maaaring maging wakas ng kuwentong binasa at nakapagsasagawa ng charades ng mga tauhan Nakasusulat ng talatang naglalarawan ng isang tao o bagay sa paligid, at ng talatang nagsasalaysay ng sariling karanasan Nakasusulat ng tula batay sa pinanood Nakasusulat ng tula batay sa pinanood C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat ang code sa bawat kasanayan) F5PT-IIab-8 Nagagamit ang mga bagong salitang natutunan sa usapan F5PU-IIbf-2.1 Nakasusulat ng isang pagsasalaysay F5PD-IIbd-12 Naipapakita ang pag-unawa sa pinanood sa pamamagitan ng pagguhit F5PD-IIbd-12 Naipapakita ang pag unawa sa pinanood sa pamamagitan ng pagguhit II.NILALAMAN ( Subject Matter) Paggamit ng mga Bagong Salitang Natutunan sa Usapan. Pagsulat ng Isang Pagsasalaysay `Tungkol sa mga Bagay na Nakikita sa Sariling Lugar. Pagpapakikita ng Pag-unawa sa Pinanood sa Pamamagitan ng Pagguhit “Ang Kwento ni Pepe at Susan” Pagpapakikita ng Pag- unawa sa Pinanood sa Pamamagitan ng Pagguhit “Ang Kwento ni Pepe at Susan” III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo Linggo 2 – Araw 1 Linggo 2 – Araw 2 Linggo 2 – Araw 3
  • 2. 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa 5, p 40-41 - 4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawang mgagandang kalikasan at kalbong kagubatan o maruming ilog Tsart , dayagram Larawang ng mga pagdidriwang sa sariling lugar – kapistahan Basket, daster, bakya o kahit anong sapin sa paa Laptop, Projector., speaker, Larawan ng batang lalaki at babae Larawan ni pagong at ni matsing Video ng kuwento Laptop, Projector., speaker, Larawan ng batang lalaki at babae Larawan ni pagong at ni matsing Video ng kuwento IV. PAMAMARAAN A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin ( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) Ano ang ideya ninyo sa kwentong bayan? Ano ang alam niyo tungkol sa salitang KALIKASAN? Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsulat ng isasang pangungusap? Naalala niyo pa baa si Pagong at si Matsing?Anong katangian meron Ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng salaysay? Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Pagpapakita ng larawan. Ano ang nasa larawan? Bakit nasisira an gating kalikasan? Paano ka makatutulong upang maibalik ang kagndahan at kalinisan ng kalikasan? Ano ang nasa larawan? Anong mga bagay ang kilala sa ating lugar? Ilarawan ito. Pagpapakita ng larawan ng batang lalaki at babae Gusto niyo bang makilala ang mga batang ito sa larawan? Sino sa inyo ang kumakain sa inyo ng prutas at gulay? Pagpapakita ng larawan ng isang maganda at maruming kapaligiran. Aling kapaligiran ang gusto mong tirhan? C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin ( Presentation) Pagbasa ng tula “ Alagaan ang kalikasan “ Saang lugar ka nakatira? Sa anong mga bagay nakikilala ang inyong lugar? Anong mga pagdiriwang ang ipinagdiriwang natin sa sariling lugar? Pagbibigay ng pamantayan sa panonood ng video Panonood ng video “ Si Pepe at si Susan “ Bakit ayaw nyo sa maruming kapaligiran? Sino ba ang nagpaparumi n gating kapaligiran? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) Pagsagot sa pangganyak na tanong Paano mo ilalarawan ang kaganapan nanakikita mo sa larawan? Ano ang dapat nating gawin sa mga kulturang ating Pagsagot sa mga pangganyak na tanong Ipapanood sa mga bata ang video “ environment and pollution”
  • 3. kinagisnan? E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) Ilarawan ang kalikasan noon at ngayon Pagsagot sa mga panggangyak na tanong Bumuo ng timeline Anong katangian ang ipinakita ni Pepe at Ssusan? Ano ang kahalagahan ng pagkain natin ng mga gulay at prutas? Talakayin ang video na napanood F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ) ( Independent Practice ) Pangkatang Gawain: Pangkat I.Sumulat ng salaysay tungkol sa kalikasan Pangkat II. Magsagawa ng interview Pangkat III. Dula-dulaan Pangkat IV Bumuo ng tula Pangkatang Gawain: Hatiin sa apat na pangkat ang klase. Bigyan ng “activity card” ang bawat pangkat Pangkatang Gawin: Hatiin sa anim na pangkat ang klase. Bigyan ng “activity card” ang bawat pangkat G. Paglalahat Paano mo mauunawaan ang mga bagong salitang iyong nababasa? Ano ang sumasagot sa mga tanong na bakit?Paano? Ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng pangungusap na nagsasalaysay? Anong paraan ang maaaring gawin upang matiyak ang pag- unawa sa kwentong pinanood? H. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay ( Application/Valuing) I. Gawaing Indibidwal. Gumawa ng dayagram ng mga naitalang impormasyon mula sa binasa. Gawaing Indibidwal. Sumulat ng isang maikling sanaysay tungkol sa magagandang tanawin na makikita sa inyong lugar. Gawaing Indibidwal. Gumawa ng “Comic Strip” tungkol sa kwentong napanood. Ano ang dapat nating gawin para maiwasan ang paglala ng polusyon? J. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang salaysay. Gawing gabay ang mga sumusunod na tanong: - Bakit nangyayari ang malupit na hagupit ng kalikasan sa atin gaya ng bagyo, lindol at pagputok ng bulkan? - Bakit kailangang gumawa tayo ng paraan upang maibalik ang kagandahan at kaayusan ng kapaligiran? Sumulat ng isang salaysay tungkol sa pagdiriwang ng inyong pamilya noong nakarang Pasko Panuto:Iguhit ang pinakagustong bahagi ng napanood batay sa pag-unawa mo dito. Ipakita ang pag unawa sa pinanood sa pamamagitan ng pagguhit. Habang gumuguhit ang bata, Iparinig ang kantang “ Masdan mo ang Kapaligiran” by Asin
  • 4. - Paano natin maisasalba ang lugmok na kalagayan ng ating kapaligiran? - Paano mo mapangangalagaan ang ating kalikasan? K. Karagdagang gawain para sa takdang aralin ( Assignment) Basahin ang kuwentong pinamagatang “Ang Alaga ni Ruth” pahina 40-42 ng batayang aklat na Hiyas sa Pagbasa 5.Bumuo ng limang tanong na bakit at limang tanong na paano.Humanda sa pag-uulat sa klase Sumulat ng isang epektibong sanaysay sa isang malinis na papel na binubuo ng pito hanggang sampung pangungusap hinggil sa kung bakit mahalagang tangkilikin natin ang sariling atin. Gumawa ng islogan tungkol sa paksang “ Wastong Nutrisyon” su V. REMARKS VI. REFLECTION A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation B. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin C. Bilang nf mag aaral na magpapatuloy sa remediation. D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?