1. PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG FILIPINO 10
Paaralan Don Pablo Lorenzo Memorial High School Petsa Nobyembre 21-25, 2022
Guro HAZEL V. SILVA Asignatura FILIPINO 10
Baitang at Seksyon 10- HARVEY , OHM, TORRECELLI, REIMANN at VENN Markahan Ikalawa
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Inaasahang Petsa ENER0 9, 2023 ENERO 10, 2023 ENERO 11, 2023 ENERO 12, 2023 ENERO 13, 2023
LAYUNIN
Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin.
Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglathala ng sariling akda sa hatirang pangmedya ( social media ).
Kasanayang Pampagkatuto Naipapahayag nang may
katalinuhan ang sariling
kaalaman at opinion tungkol sa
isang paksa sa isang talumpati.
F10PS-IIg-h-71
Naiuugnay nang may
panunuri sa sariling
saloobin at damdamin ang
narinig na balita,
komentaryo , talumpati at
iba pa. F10-PN- IIg-h-69
Naisusulat ang isang
talumpati tungkol sa isang
kontrobersiyal na isyu
F10PU-IIg-h-71
PAKSANG-ARALIN Talumpati ni Dilma Rouseff sa
Kaniyang Inagurasyon ( Kauna-
unahang Pangulong babae sa
Brazil ) Isinalin sa Filipino ni
Sheila C. Molina
Talumpati ni Dilma Rouseff
sa Kaniyang Inagurasyon (
Kauna-unahang Pangulong
babae sa Brazil ) Isinalin sa
Filipino ni Sheila C. Molina
Talumpati ni Dilma Rouseff sa
Kaniyang Inagurasyon (
Kauna-unahang Pangulong
babae sa Brazil ) Isinalin sa
Filipino ni Sheila C. Molina
Lingguhang Pagsusulit ICL
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Panitikang Pandaigdig
Filipino 10
Panitikang Pandaigdig Filipino
10
Panitikang Pandaigdig
Filipino 10
Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Filipino Curriculum Guide Filipino Curriculum Guide Filipino Curriculum Guide
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
Pahina 197- 209 Pahina 197-209 Pahina 197-209
Iba pang mga Kagamitang
Panturo
Laptop, handouts, speaker Laptop, handouts Laptop, handouts Activity Sheets/ Test
Questionaire
2. PAMAMARAAN
Paghahanda
Panimulang Gawain a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagtsek sa mga liban
d. Pagpapaalala sa Safety
Protocols
a.Panalangin
b.Pagbati
c.Pagtsek sa mga liban
d.Pagpapaalala sa Safety
Protocols
a.Panalangin
b.Pagbati
c.Pagtsek sa mga liban
d.Pagpapaalala sa Safety
Protocols
a.Panalangin
b.Pagbati
c.Pagtsek sa mga liban
d.Pagpapaalala sa Safety
Protocols
Pagganyak/
Pagbalik-aral
Pagbabahagi ng mga opinion.
Gabay na tanong:
Anong katangian ng lider ang
makakapagbago sa isang bansa
tungo sa kaunlaran at
kasaganahan? Pangatwiran .
Pagbabalik- aral tungkol sa
paksang natalakay .
Pagbabahagi ng balita na
napanood o narinig.
Pagbabahagi ng narinig o
nasaksihang isyung
panlipunan sa klase.
Paglalahad a. Pagpapakilala sa unang
babaeng pangulo ng
bansang Brazil.
b. Pagpaparinig ng
talumpati ni Dilma
Rouseff gamit ang
ispiker.
Pagbabahagi ng
inihandang balita na galing
sa artikulo o komentaryo.
Pagpaparinig ng isang
lathalain na pinamagatang
Kahirapan : Hamon sa Bawat
Pilipino ni Manny Villar.
Pagbibigay ng Lingguhang
Pagsusulit
A. ACTIVITY/ GAWAIN Gawain 5: Pag-unawa sa akda:
1.Ano ang nais na makamit ni
Pangulong Rouseff sa kaniyang
pamumuno sa Barzil?
2. ilarawan ang kalagayang
panlipunan ng Brazil batay sa
mga sinabi ni Pangulong Rouseff.
Ayon sa kaniya, paano niya ito
mapabubuti? Sagutin sa tulong
ng T- Chart.
3. Paano nagkakatulad at
nagkakaiba ang sitwasyon ng
Kaugnay na Balita:
Makinig ng balita: Pumili
ng isang bahagi ng balita
na may kaugnayan sa mga
isyung panlipunan na
binanggit sa Inagursyong
talumpati ni Dilma Rouseff.
Suriin ang sumusunod:
1. Paksa
2. Nilalaman ng balita
3. Kaugnay sa
tinalakay na
talumpati.
Ilahad ang pananaw ng
sumulat tungkol sa pagbabago
sa pagsukat ng kahirapan sa
Metro Manila . Magbigay ng
reaksiyon ukol dito.
“ Pananaw ng sumulat tungkol
sa pagbabago sa pagsukat ng
kahirapan sa bansa”
1.___________________
2.____________________
3.____________________
3. Brazil sa mga suliraning
kinakaharap ng mga Pilipino sa
ating bansa? Sagutin sa tulong
ng Venn Diagram.
B. ANALYSIS/
PAGSUSURI
Pagbabahagi ng mga sagot sa
klase batay sa nagawang gawain.
Gagamitan ng UTS na
estratehiya.
Pagbabahagi ng mga sagot
sa klase batay sa
nagawang gawain.
Gagamitan ng UTS na
estratehiya.
Pagbabahagi ng mga sagot sa
klase batay sa nagawang
gawain.
Gagamitan ng UTS na
estratehiya.
C. ABSTRACTION/
PAGHAHALAW
Pagpapalawak sa mga
mahahalagng detalye at
konsepto ng aralin.
Pagbibigay ng input sa klase.
Pagpapalawak sa mga
mahahalagng detalye at
konsepto ng aralin.
Pagbibigay ng input sa
klase.
Pagbibigay ng input at
feedbacking .
D. APPLICATION Kung ikaw ang pangulo ng
bansa, paano mo sosolusyunan
ang mga nabanggit na
problema?
Batay sa mga balita ,
komentaryo o talumpati.
Paano mo
mapapangalagaan ang
iyong bansa tungo sa
progresibong bansa?
Kung ikaw ang tatanungin,
ano ang mabisang hakbang sa
paglutas sa kahirapan ng
bansa?
I- PAGTATAYA/
EBALWASYON
Sa isang kalahating papel.
Gabay na tanong:
Magbigay ng limang katangian
ng pagiging mabuting lider ng
bansa.
Damdamin mo’y, Ilabas
mo!
Sa gawaing ito, magbigay
ng opinyon o komento
batay sa mga narinig na
balita at iugnay sa
kasalukuyang sitwasyon.
Kumpletuhin ang tekstong ito
upang makabuo ng isang
hangarin tungkol sa
pagbabago ng bansa at
paglutas ng kahirapan sa
paraang pasulat.
Para sa akin ang mabisang
hakbang sa paglutas sa
kahirapan ng bansa
ay_______________________
…………….
KASUNDUAN/ TAKDANG-
ARALIN
Kasunduan: Magsaliksik na balita
ukol sa mga isyung panlipunan.
Basahin at unawain ang
sanaysay na Kahirapan:
Hamon sa Bawat Pilipino ni
Manny Villar.
Pahina 135, Filipino 10.
Kasunduan :
Pag-aralan ang paksang
natalakay para sa paghahanda
ng lingguhang pagsusulit
bukas.
4. Maaari kumuha ng
impormasyon sa mga artikulo o
telebisyon.
ANOTASYON Ang aralin na ito ay may
kaugnayan sa asignaturang
ARPAN na kung saan, nailahad
ang katayuan at kalagayan ng
isang bansa .
Ang aralin na ito ay may
kaugnayan sa asignaturang
ARPAN na kung saan,
nailahad ang katayuan at
kalagayan ng isang bansa .
Ang aralin na ito ay may
kaugnayan sa asignaturang
ARPAN na kung saan,
nailahad ang katayuan at
kalagayan ng isang bansa .
Inihanda ni: Nabatid ni:
HAZEL V. SILVA Marichu A. Acedo
SST-III MT-I