GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: SULBEC P.S Grade Level: IV
Teacher: MISHA MADELEINE B. GACAD Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: AUGUST 22 – 26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
AP4AAB – Ia -1
Natatalakay ang konsepto ng
bansa
AP4AAB – Ia -1
Nakapagbibigay ng halimbawa
ng bansa
AP4AAB – Ia -1
Naiisa-isa ang mga katangian ng bansa
(Performance Task
and Remediation)
I. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4 Pahina 1-4 Pahina 1-4 Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
Pahina 2-7 Pahina 2-7 Pahina 2-7 Pahina 2-7
B. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Paano masasabing ang isang
lugar ay isang bansa?
Ang Pilipinas ba ay isang bansa?
Bakit?
Ano-ano ang mga elementong
dapat mayroon ang isang lugar
para matawag itong bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ano ang ngalan ng ating
bansa? Bakit sinasabing isang
bansa ang Pilipinas?
Ano-anong mga bansa ang
matatagpuan sa labas ng
Pilipinas?
Bakit sinasabing ang Pilipinas ay
isang bansa?
Maituturin bang isang bansa ang
isang lugar kung wala itong
soberanya o ganap na kalayaan?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Ano ang kaugnayan ng tao at
bansa?
May pagkakaiba ba ang ating
bansa sa ibang bansa?
Iugnay ang bansa at mga taong
naninirahan dito.
Ano ang kaugnayan ng
soberanya o ganap na kalayaan
sa isang bansa?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Ipalaro ang “ SAKAY, LAKBAY,
SALAKAY “
TG – pahina 1-2
Pagtalakay sa teksto:
“Ang Pilipinas ay isang Bansa”
LM pahina 1-3
Pagtalakay sa teksto:
“Ang Pilipinas ay isang Bansa”
Mga Elemento ng Bansa
LM pahina 3-4
Ipagawa sa mag-aaral ang Gawin
Mo – “Gawain C”
LM - pahina 5
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Itanong: TG – pahina 2.
Itanong: LM pahina 4
bilang 1-3
F. Paglinang sa kabihasnan Oral Recitation/ pag-uulat ng Oral Recitation Pagsagot sa mga katanungan Pagproseso sa mga gawain
(Tungo sa Formative Assessment) bawat pangkat
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Masasabi ba ninyong
importante na ang pag-aralan
ang tungkol sa ating bansa?
Bakit?
Bilang mag-aaral paano mo
maipapakita ang pagmamahal
ating bansa?
Bilang mag-aaral, bakit kailangang
magkaroon ng ganap na kalayaan
ang isang bansa?
Pumili ng isang elemeto ng isang
bansa at ipaliwanag ang
kahalagahan nito.
H. Paglalahat ng aralin
Paano matatawag na isang
bansa ang isang lugar? Ano-
ano ang konsepto nito?
Paano maituturing na bansa
ang isang bansa? magbigay ng
halimbawa.
Anu-ano ang mga
katangian/elemento ng isang
bansa?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com for
more
Anu-ano ang mga
katangian/elemento ng isang
bansa?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
I. Pagtataya ng aralin
Gawin ang “Natutuhan Ko III”,
LM pahina 7.
Sagutan GAWIN MO
LM – Gawain A pahina 5
Gawin: LM - GAWAIN B pahina 5
Sagutan: LM - “NATUTUHAN KO”
I – Pahina 6
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation Magbigay ng limang
halimbawa ng bansa.
Ano-ano ang elemento ng isang
bansa?
Sagutin: Ano ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng mga elemento
ang isang bansa?
Bigyang katwiran ang
kahalagahan ng pagkakaroon ng
element ng isang bansa.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique
sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?